luu_vuong2909

Đợt này máy tính mình như bị dở hơi ý, thỉnh thoảng nó cứ hiện lên dòng chữ: There is no disk in the drive. Please insert a dík into drive\device\harddisk\DR4-7.

Mọi người cho mình hỏi máy mình bị làm sao vậy và cách khắc phục ra sao. Thanks nhiều!

ngocson_20_4_86

Máy tính của mình bây giờ thực sự rất đơ nên không chụp được, mình lại không có đt hix. Nó chỉ ghi như thế, còn cái tiêu đề ở trên nó ghi là userinit.exe-Nodisk. Mình gà máy tính nên mọng tất cả người giúp đỡ nhiệt tình. Thanks!

Cái này là máy của bạn vừa bị virut và trojan ăn vào file hệ thống rất khó khác phục. Lỗi này thường có biểu hiện như sau.

-Thanh Tiêu đề: userinit.exe - No Disk

-Các thông báo lỗi nói rằng: Không có đĩa trong ổ đĩa. Xin vui lòng chèn một đĩa vào ổ đĩa \ Device \ Ổ Cứng \ DR4-7.

Và có 3 lựa chon: Cancel, Try Again, and Continue.

Bạn thử làm như sau, đầu tiên vào safe mode để quét virut, trojan.

Hãy thử sử dụng kiểm tra hệ thống tập tin, thusly:

Đóng tất cả các chương trình và ngắt kết nối từ Internet

Mở hộp Run từ menu Start và nhập vào lệnh:

Sfc / scannow

(Chú ý sau khi SFC và trước khi /)

Nhấn Enter hay bấm vào OK

Có CD windows XP của bạn cho vào và làm theo bất kỳ chỉ dẫn trên màn hình.

Khi quá trình được thực hiện, khởi động lại.

Vào Star run gõ Regedit và đi đến:

HKEY_LOCAL_MACHINE \ Software \ Microsoft \ Windows NT \ CurrentVersion \ Winlogon

Nhìn khung bên phải xem những gì các dữ liệu giá trị là : Userinit

Đó là giá trị dữ liệu cần được: C: \ Windows \ system32 \ userinit.exe,

(Giả sử windows XP của bạn được cài đặt trên ổ cứng C) (và có, có một dấu phẩy sau userinit.exe)

Lưu ý: nếu bạn không quen với làm chuyện trong registry, làm cho không thay đổi trong registry của bạn trừ khi bạn chắc chắn về những gì bạn đang làm, đầu tiên sao lưu các phần của thư mục được thay đổi.

Nếu vẫn không dc thì bạn nên cài lại windows và nhớ Fomat cho sạch sẽ ổ.

Thân.