chantran0507

mình có một file iso dung lượng 854mb, mình mua 1 cái dĩa DVD về để ghi ra nhưng sao nero nó bảo là file không thích hợp với loại đĩa này (DVD). khi mua mình có hỏi đứa bán hàng nó bảo là ghi được mà. ai giải thích dùm minh với phải mua loại đĩa nào mới ghi được.

levanhai1978

vô lý nhỉ??? làm gì có chuyện đó. thường thì ghi thế nào chả được chỉ trừ khi là file lớn hơn dung lượng đĩa thôi

Parnell

Trích motlanvamaimai View Post File có phần mở rộng lớn là gì và khi mua đĩa bạn nói thế nàoi? phần mở rộng lớn là sao bạn? mình không hiểu. file có 854mb ah

Trích minhon832000 View Post phần mở rộng lớn là sao bạn? mình không hiểu. file có 854mb ah Búa đá đôi gì mà gà kinh khủng vậy trời Phần mở rộng lớn là phần để máy tính nhận biết dữ liệu được chạy bằng chương trình nào đó u ah, ví dụ .exe .rar .flv .iso ...

Ghi file .iso ra đĩa thì chọn chức năng Burn Disc Image mà ghi, nếu chọn Data Disc thì chỉ đơn thuần là ghi dữ liệu thôi, đĩa có thể bị mất khả năng AutoBoot ...

chaoslegionlion

mình có down file Thúy Nga 100 (ghi nhớ một chặng đường) mình ghi ra đĩa DVD được nhưng không hiểu sao nó vẫn không phát nhạc. Bỏ đĩa vào khay kích chuột phải chon open thì lại thấy file iso trong đĩa đó chả hiểu làm sao? trong khi mình dùng cách đó để ghi file iso để boot lại không được.

đã nói là file iso rùi mà .iso chứ còn gì nữa

tu_bao

Trích minhon832000 View Post mình có down file Thúy Nga 100 (ghi nhớ một chặng đường) mình ghi ra đĩa DVD được nhưng không hiểu sao nó vẫn không phát nhạc. Bỏ đĩa vào khay kích chuột phải chon open thì lại thấy file iso trong đĩa đó chả hiểu làm sao? trong khi mình dùng cách đó để ghi file iso để boot lại không được.

đã nói là file iso rùi mà .iso chứ còn gì nữa như miêu tả thì bạn vừa ghi file iso theo kiểu đó là 1 file dữ liệu. Bạn tham khảo sử dụng nero ở đây:
Code: http://ket-noi.com/forum/f94/huong-dan...ap-148838.html

vanlinhna

Trích minhon832000 View Post vậy phải làm thế nào để có thể có thể mở file đó được bạn Bạn dùng chương trình làm ra (tạo) ổ ảo như Ultra iso hay Power iso để mở những tập tin Iso vừa ghi nhầm hay bạn theo chỉ dẫn để ghi lại tập tin Iso vào đĩa trắng.

ducanh_pro34

Trích minhon832000 View Post phần mở rộng lớn là sao bạn? mình không hiểu. file có 854mb ah là cái đuôi của nó ấy

vd như word là .doc ấy

---------- Bài thêm lúc 14:48 ---------- Bài trước là lúc 14:46 ----------

Trích minhon832000 View Post vậy phải làm thế nào để có thể có thể mở file đó được bạn dùng ultra iso muont vào ổ ảo mà mở

Diarmad

Trích minhon832000 View Post mình có down file Thúy Nga 100 (ghi nhớ một chặng đường) mình ghi ra đĩa DVD được nhưng không hiểu sao nó vẫn không phát nhạc. Bỏ đĩa vào khay kích chuột phải chon open thì lại thấy file iso trong đĩa đó chả hiểu làm sao? trong khi mình dùng cách đó để ghi file iso để boot lại không được.

đã nói là file iso rùi mà .iso chứ còn gì nữa hix vậy là bạn ghi theo kiểu dât rầu --> nó sẽ bê nguyên cái file đó để ghi vào đĩa!! lần sau nhớ chọn kiểu Burn Disc Image này để burn nha

Các chủ đề có liên quan khác