tình hình là em mới dùng win7 1 thời (gian) gian, máy em ram 1gb, dùng chíp E2200

dùng 2 ổ cứng, 1 ổ cài winxp, 1 ổ cài win7, lúc nào e muốn dùng hệ điều hành nào thì e chọn boot từ ổ cứng đó, tại vì e lắp 2 ổ cứng của 2 case vào 1 nên mới dùng như vậy. Thi thoảng nếu e dùng win7 thì bị hình cái tam giác vàng có dấu chấm than ở biểu tượng kết nối mạng dưới thanh tasbar, thường xuyên bị nếu e đổi DNS để vào Facebook, Nhưng nếu em khởi động lại máy để chạy winxp thì lại không bị làm sao

Có bác nào biết chỉ cho e với? vì e đang khoái dùng win7

và máy e còn tật này nữa: nếu dùng winxp thì bị lỗi âm thanh, nghĩa là nếu e đang dùng trình duyệt để nghe nhạc, thì không thể nghe nhạc bằng bất kể chương trình nghe nhạc nào từ máy tính, kể cả window media phaler (nếu xem video thì không có tiếng, còn nghe mp3 thì báo lỗi). Nếu mà e đang mở trình duyệt để nghe nhạc, mà tắt trình duyệt đi, mở nhạc lại thì không có tiếng luôn.

Mong các bạn giúp đỡ!

Thanks!

phuc_cd

1) Thiết lập lại IP cho máy win7. Đang đặt tĩnh hay động? Nếu kg biết đặt sao thì đặt là IP động và Modem ADSL phải enable DHCP, còn không thì bạn đặt IP tĩnh nếu biết IP của mạng và defau Gateway?

2) Cài driver soundcard, cài flash player cho trình duyệt.

Lần sau bạn chú ý trình bày bài viết cụ thể, rõ ràng chút, có kèm hình ảnh càng tốt.

Thân

Các chủ đề có liên quan khác