ừm hôm trước mình thấy trang có nhiều sách khá hay tính down về nghe nhưng có link rùi mà vẫn không down được dạo vài vòng với google.com.vn và kết quả thu được chẳng có gì ..! buồn thúi ruột ngồi một hồi nghĩ ra cách lấy rùi nên sẻ chia với anh em hi vong tất cả người sẽ có những cuốn sách hay !(có cuốn nào hay thì chia sẽ cho tui với nha! thanks trước đó

tui sẽ chỉ dẫn lấy link bằng firefox nên bà con nào không có thì nên down về nha!

bây giờ vào trang

bạn hãy lựa chọn cho mình cuốn sách muốn down về (nhớ là chọn nghe toàn bộ nhé )

ví dụ

cuốn :Điều diệu kỳ từ cách nhìn cuộc sống có link là :

các bạn có thấy số 85 ở cuối đường dẫn không nó sẽ là khóa để các bạn lấy link đó

bạn thay dòng "BookDetail.aspx?BookID=85"

thành "Playlist.aspx?Book=85" rồi down nó về ! bạn sẽ nhận được 1 files là "Playlist.asx" mở file này lên bằng notepad nha! (đừng có dbClick đó)

bây giờ bạn vừa có toàn bộ link của cuốn sách rùi nhưng chúng chỉ là link giả thui không down được

bây giờ bạn bấm Ctrl+H

điền vào ô find what : mms

điền vào ô Replace with : http.

Tuy nhiên trang này hầu hết là audio chất luong cao 128 kbps. Tui thấy chúng ta nên lũy sức tải về rùi rút xuống con khoảng 24 kbps rồi đóng gói mỗi cuốn vào 1 file .rar để anh em tiện down về chứ sách bây chừ đắt lém.

Thunder

Trích sadman289 View Post thấy quen quen ta

thiếu nguồn nhé bạn Mình thấy hay thì post lên thôi, mình cũng thích nghe audio book lắm. Lần đó tìm được cách này sướng quá nên post ngay cho anh em, quên nói nguồn. Xin rút kinh nghiệm.

the_ones2001

Trích mockingbirdreal View Post Mình thấy hay thì post lên thôi, mình cũng thích nghe audio book lắm. Lần đó tìm được cách này sướng quá nên post ngay cho anh em, quên nói nguồn. Xin rút kinh nghiệm. không có gì nói vậy thui chúc vui vẻ

Vâng nhưng để tải hết một AudioBook bằng cách copy từng link sang IDM...lâu quá, thế nên tớ vừa viết một chương trình nho nhỏ để tăng tốc đây.

1. Các bạd dowload chương trình về và khởi động. link .

2. Copy toàn bộ nội dung trong Playlist vừa tải vể vào cửa sổ của chương trình rồi click button bên dưới là xong.

Khi đó một trang web với các link của AudioBook sẽ hiện ra và...

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Vâng nhưng để tải hết một AudioBook bằng cách copy từng link sang IDM...lâu quá, thế nên tớ vừa viết một chương trình nho nhỏ để tăng tốc đây.

1. các bạn dowload chương trình về và khởi động. link .

2. Copy toàn bộ nội dung trong Playlist vừa tải vể vào cửa sổ của chương trình rồi click button bên dưới là xong.

Khi đó một trang web với các link của AudioBook sẽ hiện ra và...

dongnai22003

ôi mấy cái thủ thuật này hay quá, mình phải làm thôi, Thank các bạn vừa viết bài sẻ chia nha, thanks nhiều lắm

laclongquan

Trích mockingbirdreal View Post ừm hôm trước mình thấy trang có nhiều sách khá hay tính down về nghe nhưng có link rùi mà vẫn không down được dạo vài vòng với google.com.vn và kết quả thu được chẳng có gì ..! buồn thúi ruột ngồi một hồi nghĩ ra cách lấy rùi nên sẻ chia với anh em hi vong tất cả người sẽ có những cuốn sách hay !(có cuốn nào hay thì chia sẽ cho tui với nha! thanks trước đó

tui sẽ chỉ dẫn lấy link bằng firefox nên bà con nào không có thì nên down về nha!

bây giờ vào trang

bạn hãy lựa chọn cho mình cuốn sách muốn down về (nhớ là chọn nghe toàn bộ nhé )

ví dụ

các bạn có thấy số 85 ở cuối đường dẫn không nó sẽ là khóa để các bạn lấy link đó

thành "Playlist.aspx?Book=85" rồi down nó về ! bạn sẽ nhận được 1 files là "Playlist.asx" mở file này lên bằng notepad nha! (đừng có dbClick đó)

bây giờ bạn vừa có toàn bộ link của cuốn sách rùi nhưng chúng chỉ là link giả thui không down được

bây giờ bạn bấm Ctrl+H

Tuy nhiên trang này hầu hết là audio chất luong cao 128 kbps. Tui thấy chúng ta nên lũy sức tải về rùi rút xuống con khoảng 24 kbps rồi đóng gói mỗi cuốn vào 1 file .rar để anh em tiện down về chứ sách bây chừ đắt lém.

Thank bạn nhieu nhé!!!

mình muốn dow về rồi đưa vào ipod để nghe

mình làm như bạn,mở bằng note,....mms,http.nhưng sao mình copy link để tải thì nó hiện ra Launch Application.mình nhấn ok và nó tự mở bằng windows media.

bạn giúp mình với.

gaucon_bubu

Trích mockingbirdreal View Post Mình thấy hay thì post lên thôi, mình cũng thích nghe audio book lắm. Lần đó tìm được cách này sướng quá nên post ngay cho anh em, quên nói nguồn. Xin rút kinh nghiệm. Tôn trọng bản quyền 1 chút đi PRO. Có mất gì mấy dòng chữ chứ ?

babylovemimy

Trích ntbinh_hcmut View Post Thank bạn nhieu nhé!!!

mình muốn dow về rồi đưa vào ipod để nghe

mình làm như bạn,mở bằng note,....mms,http.nhưng sao mình copy link để tải thì nó hiện ra Launch Application.mình nhấn ok và nó tự mở bằng windows media.

bạn giúp mình với. Bạn chọn File -> Save Media As... là ok thôi.

Theo mình thì tốt nhất là down bằng IDM chọn Tasks -> Import -> From text file. Bạn chọn file text có chứa link download, IDM sẽ tự động nhập tất cả các link, bây giờ bạn chỉ chuyện Resume thôi, đỡ phải copy từng link một để down.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích flashgetpro View Post Tôn trọng bản quyền 1 chút đi PRO. Có mất gì mấy dòng chữ chứ ? Đâu phải mình cố tình không post nguồn đâu. Mình chỉ sẻ chia cho anh em thôi, có lợi dụng để chuộc lợi gì đâu mà bạn nói là không tôn trọng bản quyền. Thân!

pt200089

Hay quá. thanks.

Bổ sung thêm:

1."Save as" thành file .txt

2.Vào IDM/Task/Import/From text file

HDpro_love

Trích mockingbirdreal View Post ừm hôm trước mình thấy trang có nhiều sách khá hay tính down về nghe nhưng có link rùi mà vẫn không down được dạo vài vòng với google.com.vn và kết quả thu được chẳng có gì ..! buồn thúi ruột ngồi một hồi nghĩ ra cách lấy rùi nên sẻ chia với anh em hi vong tất cả người sẽ có những cuốn sách hay !(có cuốn nào hay thì chia sẽ cho tui với nha! thanks trước đó

bây giờ vào trang

ví dụ

bây giờ bạn bấm Ctrl+H

Tuy nhiên trang này hầu hết là audio chất luong cao 128 kbps. Tui thấy chúng ta nên lũy sức tải về rùi rút xuống con khoảng 24 kbps rồi đóng gói mỗi cuốn vào 1 file .rar để anh em tiện down về chứ sách bây chừ đắt lém. thank you very much

Các chủ đề có liên quan khác