newbies_kid19

mình cảm giác gặp nhiều khó khăn trong quá trình theo học đại học.

nhiều anh chị vừa chỉ giáo cách nhưng thấy chưa thu được thanh tích nào khả quan

vậy nhờ các bạn chỉ giáo nhé

xunsa_xd

công nhận là học đại học có nhiều điểm khác vs cấp 3

mình thấy rằng lên đh rùi hình như k có sự phân biệt về thành tích hồi cấp 3

chỉ cần thực sự cố gắng, chăm chỉ là có thể đạt được kết quả k ồi

thư viện là nơi rất tốt để ta làm tổng hành dinh . bạn sẽ học được rất nhiều thử ở đây

học nhóm gầncoi như1 yêu cầu bắt buộc, nên bạn phải có 1 nhóm chơi thân, có thế khi học tín chỉ mới có thể họp nhóm được

đh là môi trường nhiều dụ dỗ;phải thật cẩn thận

hãy luôn có niềm tin

good luck

ayorina_chen

Trích lordmidou View Post học ngày ,học đêm, lúc nào cũng học là ok àh!! không phải thế đâu bạn hiền! cứ hùng hục vào học mà băng hà à!Theo mình thì cứ chăm chứ lên giảng đường nghe giảng, ghi chép đầy đủ, về nhà chịu khó làm thêm bài tập nữa là oke! hiện nay cách học theo thể tín chỉ mới thật, thời (gian) gian rút gọn mà chương trình thì phải đáp ứng đầy đủ với lại không cho thi lại, cứ trật là học lại nên cũng hơi vất vả hơn nhưng mà cứ chăm chỉ chịu khó thì đều oke cả. Hiện mình cũng đang là sv mà!

Thế này nhé, 1 tiết học cấp 3 các bạn học 1 bài, còn 1 tiết học Đh các bạn học 1 chương, và kiến thức ĐH sâu, rộng lớn và khó hơn cấp 3 rất nhiều, nên cứ hùng hục đâm đầu học ngày học đêm không phải là cách hay, mình còn phải thư giãn chơi bời nữa chứ. MÌnh đang là sinh viên năm 2, từ ngày vào học, mình lên giảng đưởng, nghe giảng rất chăm chú, nghe để hiểu thôi, không cần nhớ ( tất nhiên nhớ được cái nào thì càng tốt), cứ thế, chương nào mình cũng hiểu, rồi đến trước khi thi ( các trường bao giờ cũng cho nghỉ 1-2 tuần ôn thi ), mình giở lại bài ôn, vì những bài đấy mình vừa hiểu rồi, nên học lại rất nhanh nhớ, 1 tuần mình có thể ôn 2-3 môn 1 lúc, mà đảm bảo vững kiến thức đi thi. Nói thì nói vậy, nhưng tất nhiên càng chăm càng tốt. Góp ý 1 chút với bạn , chúc bạn học tốt

Lên đại học quan trọng nhất là tự giác. Giảng viên sẽ chẳng mấy khi kiểm tra xem bạn tiếp thu kiến thức tới đâu đâu, nếu không tự giác thì sẽ dễ sa ngã lắm, game, rượu chè, lô đề quá đà.

Chỉ cần lên lớp nghe giảng đầy đủ, về nhà làm ít bài tập, đọc nhiều tài liệu một chút là đứng top của lớp ngay ấy mà

Híc.híc.

Em cũng là sinh viên mới nè!

Em cũng hông biết nên học kiểu như nào cả chỉ thấy thầy bỉu là học DH không tương tự với PT. Anh chị nào biết bảo em với

học dh là fải học luôn lô đề, cá độ bóng đá. học cách ngủ sao cho ngon trên bàn trong khi người khác chăm chú nge thấy giảng. học cách chi tiêu tiết kiệm để còn có trước nộp học lại...............

quả thật học đại học khác xa với hồi học cấp 3 đi.mình học tuần đầu chán thật.thầy cô giảng bài như nói chuyện với học sinh.nói về thời (gian) chiến tranh trường gian nan,vất vả,khó nhọc vân vân.rồi đùng cái thầy cô cho bài làm cuối tuần.

vào tuần học chính thức học như chơi.hôm lớp này mai lớp khác.trong lớp chẳng quen mấy.

chán.chán.thất vọng khi vào đại học

hess_cross

em là tân sinh viên, nản wa.......!

mới vào đại học vừa học quân sự rùi........

thấy chán......!

đi học quân sự trên giảng đường toàn thấy buồn ngủ mới chết chứ....., không biết phải làm như thế nào đây?

các anh các chị giúp em với!!!!!!!

be_b0nb0n

Trích hoahoa_hmu View Post em là tân sinh viên, nản wa.......!

mới vào đại học vừa học quân sự rùi........

thấy chán......!

đi học quân sự trên giảng đường toàn thấy buồn ngủ mới chết chứ....., không biết phải làm như thế nào đây?

các anh các chị giúp em với!!!!!!! ai chả vậy hả em. trừ khi em muốn đi thi học sinh giỏi môn giáo dục quốc phòng. xong 3 tuần quân sự học tiếp 1 tuần công dân nữa thì phải. cứ gọi chán phải biết sau đó làm báo cáo nộp cho trg nữa chứ hoành tráng lắm. cứ từ từ tận hưởng. sinh viên có nhiều kiểu và tùy thuộc vào môi trg theo học. nhưng chắc chắn cầm bằng kỹ sư sẽ vất vả hơn cử nhân. còn học nhàn nhất là thạc sỹ vì công thức của nó là trước + chép thật lực = bằng thạc sỹ.

Học quân sự ai cũng thế thôi mà bạn

Quân sự không tính điểm chính khóa đâu chỉ qua là ok

Còn vấn đề học Đại học năm đầu khó khăn là chuyện muôn thủa ai cũng vậy thôi chỉ có điều là thích nghi như thế nào ? và bao giờ thích nghi ? Có người nhanh thì 1 tuần chậm thì cả năm còn nếu là lười thì mình bye bye đi

Nhưng nói thực là năm thứ 1 đa phần các trường đều dạy Đại cương những môn này kiến thức sau này rất ít khi dùng đến chủ yếu là để luyện tư duy vào mấy môn chuyên ngành mới thực sự là cần thiết bắt đầu từ : Toán chuyên ngành, Vật lý 2, ...

Vài lời sẻ chia của mình Mình học PTIT nên cũng chỉ rõ về mấy trường kỹ thuật thôi...

Chúc các bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác