creater_aipa

Tình hình là mình dùng chung net với mấy đứa nữa ( khácphòng chống) . nhưng bọn nó thường rất hay down phim , hầu như ngày nào cũng down và thường down vào giờ cao điểm . Vậy nên rất khó chịu . Nói mãi mà bọn nó không nghe , có hôm tức qua mình tháo cả dây mạng của bọn nó( Mình giữ modem) . nhưng mà rút được 1 lúc lại cắm vào thì nó lại down tiếp. Ức không chịu nổi. Vậy nên mình lập topic hỏi các anh em xem là có cách nào hạn chế lưu lượng của mấy cổng Lan không ( không hạn chế cổng Lan của mình ) . Xin chỉ dẫn cụ thể . Thanks nhiều

sweetjerry2007

xài net cut đi bạn,hay rút dây mạng ra cho nó nhịn net lúc mình dùng,khi nào chán thì cắm vào lại là xong,mình giữ moderm mà toàn quyền quyết định

Ponce

Trích hero_2812 View Post xài net cut đi bạn,hay rút dây mạng ra cho nó nhịn net lúc mình dùng,khi nào chán thì cắm vào lại là xong,mình giữ moderm mà toàn quyền quyết định Éc, Tư vấn như bác để chủ topic ăn gạch à, nó sang đập modem thì bác ở đấy mà đỡ

P/s: Dùng mạng chung thì phải chấp nhận thôi bạn ạ

phuongmeotk

Đúng đó bạn ạ. Net cut cũng không được mà cắt net cũng không xong . Mình chỉ muốn hạn chế lưu lượng của các máy con thôi ( không hạn chế máy của mình) để tụi nó đỡ nghi

---------- Bài thêm lúc 17:24 ---------- Bài trước là lúc 16:50 ----------

chán thế, không ai ngó ngàng gì à

daophuc1982

hình như không có soft nào như thế nên chẳng ai giúp được bạn, mình nghĩ cái đó chỉ chuyên cho bọn nhà mạng thôi, như bọn FPT giới hạn băng thông của mình ý, bạn thử hỏi bọn nó xem

Virgilio

Trích 4room1 View Post hình như không có soft nào như thế nên chẳng ai giúp được bạn, mình nghĩ cái đó chỉ chuyên cho bọn nhà mạng thôi, như bọn FPT giới hạn băng thông của mình ý, bạn thử hỏi bọn nó xem Cái này thì chịu rồi . Xem ra vấn đề này khó giải quyết hen

Emiliano

cách làm cái này mình không nhớ lắm.nhưng hạn chế lưu lượng đến các máy trong mạng LAN là điều trả toàn làm được.nhất là trong khi bạn cầm modem.ko cầm thì potay.giờ phải vào modem và config lại thông số các cổng trong đấy.nhưng làm thế nào thì mình quên rùiđể xem lại đã

Lần mò mãi mới ra cái này cho bác đây.mình cũng ghét mấy đứa down thế lắm.BWmeter.cái này limit được đó

link:http://ket-noi.com/forum/f99/bwmeter-5...ng-706521.html

hay bandwidth-controller-enterprise

link:http://ket-noi.com/forum/f99/bandwidth...ng-284741.html

Hadrian

Trích huypham1 View Post Tình hình là mình dùng chung net với mấy đứa nữa ( khácphòng chống) . nhưng bọn nó thường rất hay down phim , hầu như ngày nào cũng down và thường down vào giờ cao điểm . Vậy nên rất khó chịu . Nói mãi mà bọn nó không nghe , có hôm tức qua mình tháo cả dây mạng của bọn nó( Mình giữ modem) . nhưng mà rút được 1 lúc lại cắm vào thì nó lại down tiếp. Ức không chịu nổi. Vậy nên mình lập topic hỏi các anh em xem là có cách nào hạn chế lưu lượng của mấy cổng Lan không ( không hạn chế cổng Lan của mình ) . Xin chỉ dẫn cụ thể . Thanks nhiều Bạn phải chấp nhạn thôi,đã xài chung thì phải chịu,muốn chơi game ngon chỉ có xài 1 mình thôi bạn ạ.

fan_tazy

mình vừa down BWMeter về vài cài đặt rồi. Nhưng mình không rõ phải cài đặt các thông số như thế nào? ai giúp với

Các chủ đề có liên quan khác