thi1706

Chào cả nhà. Mọi lần tui lướt web và xem phim, video khá tốt(đặc biệt là trên Utube) bình thường, nhưng từ hôm qua vào mạng lại rất chậm, xem video trên Utube thì bực mình, load mãi chả xong. Cả nhà cho tui hỏi tui đang gặp vấn đề gì và giải quyết như thê nào?(Nhà tui dùng gói giáo viên của VNPT). Thank tất cả người trước nha

cuchuoi_k15a2

mình cũng bị từ sáng tới giờ! down tối đa được 100kb/s bình thường toàn 70/80 không à! trong khi mạng bao trọn gói

Hôm qua mình download ở mediafire vẫn 400-500kB/s, nhưng hôm nay giảm xuống được có hơn 100kB/s. Thấy nhiều bạn kêu ca VNPT từ sáng rồi, hình như hỏng đường cáp đi nước ngoài.Trong nước vẫn bình thường, mình vào megafun xem phim vẫn được tầm 500kB/s.

Vậy chính xác là VNPT đang có lỗi gì đó.Mình tưởng 1 mình mình bị.Ai dè......

Đây là kết quả của speedtest.com

may mà zô web vẫn nhanh.

Trích bigdolis View Post vẫn đang kéo tam quốc ầm ầm, 450KB/s mà tam quốc thì host trong nước. thử down file gì của host nước ngoài coi còn 450KB/s ko

lop_c11

tốc độ vào trang web cộng với xem video trên youtube rất chậm, co cách gì không hả tất cả người, huhu

---------- Bài thêm lúc 20:07 ---------- Bài trước là lúc 20:05 ----------

Trích King_of_game View Post Vậy chính xác là VNPT đang có lỗi gì đó.Mình tưởng 1 mình mình bị.Ai dè......

Đây là kết quả của speedtest.com

may mà zô web vẫn nhanh. ping 430

upload 0,15

download 5.01

---------- Bài thêm lúc 20:14 ---------- Bài trước là lúc 20:07 ----------

[/COLOR] Trích minhtruong91 View Post tốc độ vào trang web cộng với xem video trên youtube rất chậm, co cách gì không hả tất cả người, huhu

---------- Bài thêm lúc 20:07 ---------- Bài trước là lúc 20:05 ----------

ping:813

download speed:0.06mbps

il0ve_hackiNg

hjx mình cũng bị vậy ngồi down ở idm tất cả hôm toàn 300kb\s h` toàn 60-80kb hjx lâu không tả nổi, hum qua vẫn nhanh

đã bắt đầu chậm từ hôm qua, chắc vnpt (tui ở đà nẵng) tiến hành bảo trì hay nâng cấp gì đó, vài ngày sau chắc sẽ xong

mọi biện pháp tăng tốc net bằng phần mềm cũng vô dụng thôi chuyển sang DNS của google dùng tạm vậy

Mình ở Vũng tàu xài gói Easy tất cả hôm down mediafire được 550kB/s, nay chỉ có 100-200kb/s, vào mạng xem video chậm kinh khủng, chỉ có chơi game online là ok

mrneophy

mình cũng bị nè , bữa trước down trên fileserve được ~300kb nhưng bữa nai lèo tèo 10kb , nản luôn , dùng 275k/tháng

Các chủ đề có liên quan khác