heo_boo_un_in

Hix..Tình hình là từ lúc biết vnz (cỡ 4-5 ngày trước) là em ngày nào cũng cắm máy cả đêm, toàn down phim...Nhưng mà sao 2-3 bữa nay IDM bị gì hay mediafire bị gì em hok bik, mở máy lên, down thì vù vù, mà sau cỡ 30ph-1h là nó bắt đầu cà lết cà lết xuống cỡ 1 file 10kb/s (down 1 lúc 4 file), rùi sau đó xuống còn 0bytes lun. Hix. Em vừa bỏ IDM 5.18 mà setup 5.19 vẫn bị. Xóa cache, chạy ccleaner tè lè mà vẫn bị. Sau đó tắt máy, tới sáng mở ra thì lại down bình thường, và sau 30ph-1h (tùy lúc) thì lại bị tương tự vậy. Thật là ức chế, bữa đó ngủ dậy thì thấy mỗi file mới dc 10%, tức ói máu...Anh em nào pro chỉ giúp em với..

À nhân tiện cho em hỏi vài câu ngu ngốc là: dây cáp mạng từ cái modem vào tới cái máy của em tới 15m, chắc là nó ảnh hưởng nhiều tới tốc độ download hen? vì tốc độ down mediafire cao nhất e thấy chỉ là cỡ 200kb/s (em xài megavnn gói easy)

Evin

bạn dùng chế độ download later ấy , quer thui, down xong link này rùi nó down típ link kia .

nếu có bị dis thì còn đỡ tiếc , chứ mấy file 1 lúc là tụi mf nó chơi xỏ ngay , dc 99% mà dis thì không đập máy hơi phí

cái này do tụi MF làm đấy , tụi này dạo này càng ngày càng bựa .

Quentin

Dây cáp không ảnh hưởng gì đâu bạn

Bạn dùng queue để down từng file chứ không nên download nhiều file cùng lúc, cũng như để máy chạy qua đêm như vậy

Theo mình biết thì chất lượng và chiều dài dây cáp có ảnh hưởng đến tốc độ mạng, nhưng với khoảng cách 15m như bạn chắc không có vấn đề j.

Thank các bạn..Mình cũng tập xài schedueler rùi đấy, chỉ để down 2 file 1 lần thôi (cho nhanh), mà bực mình ghê..hix..giờ tìm tên phim, qua megashare kiếm down về.....

Trích duylinhhua View Post Hix..Tình hình là từ lúc biết vnz (cỡ 4-5 ngày trước) là em ngày nào cũng cắm máy cả đêm, toàn down phim...Nhưng mà sao 2-3 bữa nay IDM bị gì hay mediafire bị gì em hok bik, mở máy lên, down thì vù vù, mà sau cỡ 30ph-1h là nó bắt đầu cà lết cà lết xuống cỡ 1 file 10kb/s (down 1 lúc 4 file), rùi sau đó xuống còn 0bytes lun. Hix. Em vừa bỏ IDM 5.18 mà setup 5.19 vẫn bị. Xóa cache, chạy ccleaner tè lè mà vẫn bị. Sau đó tắt máy, tới sáng mở ra thì lại down bình thường, và sau 30ph-1h (tùy lúc) thì lại bị tương tự vậy. Thật là ức chế, bữa đó ngủ dậy thì thấy mỗi file mới dc 10%, tức ói máu...Anh em nào pro chỉ giúp em với..

À nhân tiện cho em hỏi vài câu ngu ngốc là: dây cáp mạng từ cái modem vào tới cái máy của em tới 15m, chắc là nó ảnh hưởng nhiều tới tốc độ download hen? vì tốc độ down mediafire cao nhất e thấy chỉ là cỡ 200kb/s (em xài megavnn gói easy)

Tại bạn down 1 lúc nhìu file wa --> bọn mediafire nó thấy " gai mắt" nên nó dis thui !!

Down từng file theo kiểu hàng đợi sẽ nhanh hơn rất nhìu !!! Và wan trọng là hok bị dis

night89

Đây là bản IDM full Cr-ack silent. chỉ cần kick chuột là cài đặt thành công. Chạy rất ổng định, các bạn không cần bản quá mới làm gì, miễn là chạy tốt. Mình vẫn dùng bản này lâu lắm rùi.
Mọi người dowload ở đây :

hay

Các chủ đề có liên quan khác