cấu hình máy như sau

main : giga 945gzm - s2

pen d : 3.00 ghz

ram : 4 GB

vga : 9500 gt magic 512mb

nguồn : acbel 510

- 1 tháng nay mình chơi game toàn bị giâtj , game nào cũng thế dù để ở chế độ thấp nhất , điẻn hình là game pes 2010 để ở low mà hình vẫn giật, chậm , fps nhảy lung tung . Mình vừa format hết các ổ đĩa , cài lai windows vẫn thế . Ai nói giúp mình lí đo tại sao không , card , ram , nguồn mình mua từ năm ngoái còn lại là từ năm 2007

- Còn vấn đề nữa là dạo này khi setup chương trình gì từ ổ đĩa máy chậm , chạy thêm vài chương trình khác thấy hơi giật và đì

boyviet

CÓ thể là máy bạn bị nhiễm virus đấy, nhanh tải mấy phần ềm diệt virus về dùng đi, không để lâu là hỏng máy đấy. Giới thiệu với bạn 1 phần mềm diệt virus mới mà cũng khá hiệu quả nhé: .

Chúc bạn sẽ nhanh chóng khắc phục dược lỗi của máy nhé.

Kearney

loại trừ vấn đề virus và phần mêm bạn nhé vì mình vừa format ở đĩa rồi cài lai windows xong setup game chơi luôn nhưng vẫn rất giật , chắc do phần cứng thôi , có cách nào test card màn hình ngoại phần mềm không vì mình dùng smartdoctor của asus thì báo vga vẫn ok nhưng giật ....

bạn có thể dùng trang Can You Run It để test thử xem cấu hình máy và game chơi có ok không nhé . Link đây

Elgine

thừa điều kiện mà bạn , trong phần setting của pes 2010 cũng có kiểm tra và đều la good hết :d nhưng vẫn giật và không chỉ game pes mà cả game khác nên không phải do đĩa game

nofear_bmt

thấy người ta hay nói cứ đi lang thang qua mấy trang x x x một thời (gian) gian thì máy chạy chậm hẳn

rongconmangkinh

có lẽ bạn chưa cài drive VGA cho máy nên bị giật giật.Mình hồi trước chơi cũng giật giật chợt nhớ ra là chưa cài drive VGA.Cài lại driver xem thế nào nhé.

uh,ngoài chuyện chặn web đen bằng megagreen của vnpt.còn có cái megasecurity để bảo vệ máy cũng thấy tất cả người nhắc tới nhiều

Các chủ đề có liên quan khác