Bornbazine

em có tật là hay cứ gắm dây âm thanh ở đằng sau , 1 hôm em gắm dây loa đằng sau , dây headphone đằng trước . Nó hiện ra bảng front panel jack detection thì em chỉnh headphone nó cứ nói jack incorrect hoài à nên em nhấp disable front panel jack detection rồi em cắm dây lại , thế là em không nghe gì nữa mặc dù vừa gắm dây đúng jack , xin hỏi bây giờ em phải làm sao để nghe lại âm thanh hay cách để bật lại front panel jack detection , giúp em với

Jerry

Sao lại thế nhỉ hôm trước mình cũng cắm có làm sao đâu nhỉ.

guiguiangel

nhấp đúp chuột vào biểu tượng chiếc loa màu cam của Realtek ở khay hệ thống để mở giao diện chính của chương trình. Tại đây bạn cần thực hiện 2 thao tác:

1. Nhấp vào biểu tượng Folder màu vàng > Check chọn Disable front panel jack detection > OK.

2. Bấm vào dòng chữ màu xanh Device advanced settings > Chọn Mute the rear output device, when a front headphone plugged in > OK. Mặc định thì dòng này sẽ được chọn, tuy nhiên bạn vẫn nên vào để kiểm tra lại cho chắc.

bạn thử thế này xem có gì thay đổi không.

em cũng đọc rồi , nhưng không biết tìm biểu tượng chiếc loa màu cam ở đâu , hay là bác chụp 1 pic cho em coi để em vào chỉnh

HAKUNA_MATATA

Trích zzprepro em cũng đọc rồi , nhưng không biết tìm biểu tượng chiếc loa màu cam ở đâu , hay là bác chụp 1 pic cho em coi để em vào chỉnh quên chưa hỏi sài windows gì nhỉ ?

ngocson_20_4_86

kick phải vào biểu tượng loa màu đỏ nhé hình như thế =>sound manager

kick vào Audio I/O =>

nhìn xuống mục Analog, thấy cái biểu tượng conertor setting (hình cái cờ lê), nhấp vào dòng đầu là Disable front panel jack detection và dòng thứ 3 hay dòng 2 hay dòng 3 cũng được thì phải nhưng bắt buộc cần có dòng 3 nó là enable gì đó...

julianree

Trích zzprepro chụp 1 pic đi , em không biết ở đâu hết khổ nỗi tớ có dùng xp đâu.

Bạn mới là người cần chụp đó.

Các chủ đề có liên quan khác