Trích Nh0cMaGic Àh cho mình hỏi nữa là BIOS là gì ? Và nó có công dụng gì cho máy tính. Định nghĩa về BIOS thì mình cũng hok rõ chỉ nói nôm na là trong BIOS mình có thể thiết lập được một vài thông số cho máy tính thôi,bạn cúa mở ra rồi rảnh thì dùng từ điển tra chắc cũng hiểu sơ sơ đó

Nels

Trích Nh0cMaGic

Mấy anh coi dùm em cái dòng màu đỏ ấy, em hok hỉu lắm và Pentium (R) là gì ? ( mong mấy anh đừng cười em, vì em cũng mới tập thui )

Nếu hok thấy mấy anh coi ở đây:

Processor: Intel(R) Pentium(R) Dual CPU E2160 @ 1.80GHz (2CPUs) R là sp chính hãng intel đó

Arielo

Trích Nh0cMaGic Àh cho mình hỏi nữa là BIOS là gì ? Và nó có công dụng gì cho máy tính. built in operation system: hệ điều hành tích hợp sẵn.

duongchieuminh

Trích Nh0cMaGic Hình như không chơi được bạn ơi

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Anh có thể cho em link down học QTM từ những cơ bản đầu tiên được không ?

Và sẵn tiện cho em hỏi là Cache là gì ? và nó ý nghĩa gì trong CPU.Và em từng đọc wa cách tính Bus cho Ram của DDR là x2 sẽ ra số Bus thật của RAM, nhưng khi em tính Bus của Ram nhà em ( nhà em dùng DDR2 512 bus là 332.5 khi dùng CPU-Z) khi em lấy 332.5 x 2 =665Mhz ( Bus thật của Ram) nhưng em coi trên 1 cuốn chỉ dẫn chỉ thấy Ram DDR2 có 700Mhz ( không nhớ kỹ lắm). Vậy em có tính đúng hok anh . Mong anh giúp em cache là bộ nhớ đệm trong CPU nó chứa những lệnh vừa thực thi, khi sử dụng lại nó sẽ lấy từ đó ra nên tốc độ nhanh hơn. Vì vậy khi bạn khởi động một chương trình lần thứ 2 thì thấy chạy nhanh hơn. CPU nào cache càng lớn thì giá càng đắt. Dòng celeron rẻ hơn pentium vì cache của nó nhỏ hơn

Các chủ đề có liên quan khác