Norbert

As agreed, ASK Outdoor of June will take place in The Sun Park (Is this the right name of "Công viên Mặt trời"?).

Here is some information which needs your comments for a best ASK Outdoor ever

Time: from 7:30 to 17:00 on Sunday 12th of July, 2009 Location: The Sun Park + A beautiful view café Fees: VND 200,000 (estimated only)[*] [*]Contents: Booming laugh English games and Vietnamese games + Heart-to-heart talk in a romantic café[*] [*]Responsibilities:

English games: Thái Sơn and Song

Caramen: Mr Dũng and ... (be looking for )

Logistics: Ms Nhung, Ms Mai, Bơm and Mr Minh (for carrying, keke)

[*] [*]Partcipants: All ASKers + others who are attracted by fun and laughters[*] [*]

Here above the very quick and basic plan which should be improved by you all. So, if you have any ideas and comments, don''''''''t forget to leave some words here below this post

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 14:59 ngày 07/07/2009

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 14:54 ngày 08/07/2009

ScIymgeour

Đi chơi phải không nhỉ? Đi công viên Mặt trời chứ rì? Có phải nóa đây hông?

Thông tin, thông tin tham khảo này pà kon:

http://www.congvienhotay.vn/listprice/?id=2

Còn đây Bơm iem xin trích một đoạn nhận xét của một bạn vừa đi Công viên Mặt trời về:

"Vừa đi Công viên Mặt trời về, online để share 1 số kinh nghiệm vừa rút ra được:

- Nói chung là đi CV MT vui nhưng cứ phải lâu lâu đi một lần mới thích, chứ nếu cứ đi tằng tằng thì chán ngay.

- Đi càng đông càng vui => nên đi chơi theo nhóm or cùng lớp.

- Trước khi đi có thể tham khảo thông tin, giá vé, thời (gian) gian trên web: www.congvienhotay.vn (dùng IE, đừng dùng FF để vào)

- Nếu chỉ vào CV MT thì đi nửa ngày thôi, chơi 2, 3h là hết thấy cảm giác mạnh ngay ấy mà, chui vào Thực Tế Ảo mà ngủ cũng xong.

- Nên đi vào ngày đẹp trời, đừng đi vào hôm nào trời sầm sì, mây đen vì đa số trò chơi đều ở ngoài trời, đi hôm đấy sẽ mất công (+ mất trước nếu mua vé trọn gói)

- Nếu dự định chơi lâu (nửa ngày) thì nên mua vé trọn gói cho rẻ, mua vé lẻ sẽ thiệt. Còn nếu chỉ vào chơi 1 tí rồi về thì mua vé lẻ thôi.

- Lời cuối cùng: đừng ăn gì ở cái hàng có mái che = rơm, chỗ ngay cạnh cái cầu nhỏ nhỏ vì chán lắm, tớ chưa từng thấy cái j chán hơn thế >.<"

Hơ hơ, vậy là anh em ta đi trong buổi sáng là quá chuẩn roài nhẩy? Pà kon nào máu mê vụ này lên tiếng cái, để Bơm iem còn biết mà sắp xếp chứ nhẩy

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 15:09 ngày 07/07/2009

Daunte

Keke, đi công viên Mặt trời à? Cho tớ đi với. Tớ đăng ký một suất nhé. Tớ thích đi chơi, thích nói tiếng Anh

Tên: Hải Thương

Sinh năm: 1983

Điện thoại kụa tớ nề: 0974 008 512

Nghề nghiệp: Trợ lý Dự án

Keke, do lý do khách quan và chủ quan, tớ xin công bố: ASK Outdoor lần này hoãn vô thời (gian) hạn, cho tới khi nào tinh thần anh em lên cao, kaka . Vậy tuần này tới ASK Outdoor sinh hoạt như bình thường nhé. Còn chương trình như thế nào, sang http://nguoidilam.com/forum/showthre...4214#post14214 sẽ rõ, nhé

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 14:15 ngày 09/07/2009

hoangngoctruu

It was a pity that I couldn''t come last Sunday. I came home for some days. However, you have already finished discussion on CV, right?

Then, this Sunday, we have "Job fair"

Andddddddd "Interview":

The questions are:

- Do you often go for job fair? Do you have any experience about it? Just come, share and get surprise

- I''m sure we all have already had at least one Job interview, right? But, how to get a fully sucessful interview then?

Hmm, like this???

I''m curious about the answers, so I will surely come. How about you? Come, huh?

After this useful discussion, we will play gamessssss. Bravo, game, game . Aha, prizes for winners? Sure, we have it. Come, windows and get, kaka

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 14:26 ngày 09/07/2009

caotrung1308

Chính ra là vít tiếng Anh, nhưng vì trình độ "khuấy động và làm ra (tạo) ra tiếng cười" bằng tiếng Anh của iem nó hơi "là tà mặt đất" tý, nên Bơm iem xin mạn phép tường thuật bằng tiếng Việt

Sáng nay, Chủ nhật ngày 12 tháng 7, dù các thành viên tham gia lần này ASK Indoor không được đông đảo như lần trước (chỉ có 11 mem, cả cũ lẫn mới ), rưng mà "cái vui cái vẻ" thì vẫn không bị giảm sút đi một tẹo nào, hic hic. Từ từ để tớ tường thuật lại cho mà nghe, keke

Trước hết là làm quen hai mem mới cái vừa nào:

"Rạaaaaaaa, iem tên Vân ạ. Iem kính chào các pác, hị hị" (là nhân cười "mím chi cọp" chứ hỏng phải em cười phớ lớ đâu à nha :D)

"Còn iem tên Thư. Hiện iem đang thất nghề, thất nghề nên có pác Manager nào ở đây kiếm nhân viên thì dành cho iem một suất ạ. Iem xin chân thành cảm ơn" :D

Gớm chửa, gãi cằm cả loạt mới ác chứ:

Bây rờ là đến màn "Đì cát sừn" nề, hề hề.

Câu hỏi chung: "If you are asked these questions, how will you respond?"

Câu hỏi 1: "What are your weaknesses?"

Câu hỏi hai: "Why should I hire you from the outside when I could promote someone from within?"

Câu hỏi ba: "How do you feel about reporting to a younger person (minority, woman, etc)?"

[/font=Verđana]

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 10:01 ngày 13/07/2009

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 10:11 ngày 13/07/2009

tranbaochau2004

Today, the weather is cool (maybe ). It is raining so heavily outside, strong wind is blowing. The view from inside my house seems so romantic . Ờ....... what I am trying to tell u is I would like to join u (Aroma club) from now on, as of this week.

Hello Aroma!

Trích từ bài của chiaki_co_len06 viết lúc 11:24 ngày 13/07/2009:

Today, the weather is cool (maybe ). It is raining so heavily outside, strong wind is blowing. The view from inside my house seems so romantic . Ờ....... what I am trying to tell u is I would like to join u (Aroma club) from now on, as of this week.

Hello Aroma!

Keke, you are more than welcome

Cenon

Giờ thì đổi mem từng nhóm với nhau để sẻ chia kinh nghiệm quý báu nhé :cool:

Í, ra chừng làm vịc hăng say quá ta:

Ở đây chăm chỉ:

Ở đây cũng chăm:

Đây nữa:

Mr Trung & Khánh "Such a hard task, huh?"

JOB FAIR: "Who needs a job??????"

Còn típ, keke

diana_le89

Employer & Employee: Cười không thấy tổ quốc đâu, hic hic :D (Sau khi phỏng vấn, Mr "Cut Mountain" sẽ là nhân viên kụa tớ, tớ sẽ "đì" hắn chết thì thôi, há há - Cái lầy bí mật (an ninh) à nha :D)

Mr Minh (đập bàn rất oách): "NEXT" (Iem Thư bị tống cổ vì chuyên ngành Kinh tế mà lại chỉ có kinh nghiệm làm nhà hàng, hế hế)

Đây, đây, đúng là "Hard working environment" nhể :rolleyes::rolleyes:

Mr Minh (mặt rất hình sự): "Hỏi giề?"

Mai (bẽn lẽn cùng cực :D): "Dạ, chỗ mình còn tuyển người không hở anh đẹp trai????"

Mr Minh (Đẹp trai??? Mắt sáng long lanh): "Có, có, em ngồi, ngồi đi" :D

Vân: "Í, câu này hóc à nha"

Còn típ 2 phần cuối, hớ hớ

Piero

GAME, GAMESSSSSSSSSSSSSS

Chơi game có phần thưởng lớn (Theo quảng cáo :D) nên cố gắng nhá anh em :cool::cool::cool:. Nào, chia làm hai nhóm, nhanh nhanh cái nào:

Nhóm 1 (Mr Minh: "Cấm chơi khó bọn tớ à nha. Không là tớ chặn đường tớ đánh đấy. Tớ là dân Hà Nội, há há :D)

Nhóm hai nề ("Quả này giải thích hóc vào, cho nhóm kia thua luôn. Rồi mình đi tập thể, coi ông Minh Râu có chặn đường đánh được không :D)

Phần thưởng, á ha (mắt long lanh, không thể hạnh phúc hơn :cool: - nhìn Mr Minh là biết tớ không hề nói điêu, nhẩy?). To nhỉ? Đeo "huy chương vàng, bạc, ngọc ngà" nặng gãy cả cổ :D

Winners mí lị "Trưởng đại diện" trao quà + Cô em xinh xinh (chân sai vặt :D) "bưng tráp" đây. Khiếp, cười dã man chưa

Xin giới thiệu "Đội hình xí xớn" (Thua mà cũng tí tởn đòi chụp ảnh, keke :D)

Thua mà vẫn cười tươi như thía này mới "máu" chớ, hớ hớ (Nói nhỏ: Cười là vì yên tâm không bị chặn đường đánh, keke)

ngchihung138

Và sau đây là màn "cắn xé huy chương" (không thể tàn bạo hơn, rất tiếc :()

Hic, về vụ ăn uống thì "quân ta" ăn nhiệt tình miễn bàn :rolleyes::cool:

Hồng (mắt chớp chớp :rolleyes:): "Anh đẹp chai, iem gói nữa, nhé?"

Hị hị, Ăn thôi mà cũng "điệu"

Cô bé mộng mơ "Ước gì mình được như cô ấy", hễ tớ hướng máy ảnh về phía iem í là y như rằng iem í "tạo dáng". Hơ hơ, chắc cố gỡ điểm vụ "bờ na nờ" của Outdoor :D

Pé Mai: "Hình như của chị Bơm ngon hơn thì phải" ("Không có đâu à nha, ngon như nhau :D)

Hị hị, vậy là kết thúc một buổi sinh hoạt roài. Tớ thì tớ rất tiếc cho những người không tham gia, vì hum nay vừa vui mà lại vừa bổ ích, keke :D :D

Chúc cả nhà một tuần làm chuyện mới thật hiệu quả :cool::cool::cool:

Covell

We had really interesting ["Job fair" and "Interview" last Sunday, right? All the photos have been posted on

Tuần vừa rồi có một sự kiện tương đối đặc biệt, là SINH NHẬT EM MAI. Happy Birthday :D:cool:

Và sau đây là tường thuật buổi sinh hoạt nề:

Ms Hải: "Hê, lấy chị mấy quả nhãn"

Ms Thùy Trang: "Í, chị để yên cho em í nói"

"Hê nhô, tớ là hai người mới toe" (cười toe toe)

"Tớ cũng mới toe, toe toe . Tên kụa tớ là Tú Anh. Hị hị, sáng nay ai cũng bỉu tớ trông trẻ hơn tuổi. Tớ phổng mũi roài, keke"

"Còn tớ là Thùy Trang nề . Nice to see all of you here, keke"

Hi hi, sau đây là "Phó nháy" Thái Sơn ("Cut Mountain") chộp được một số ảnh nộp tèng phạt đê, hê hê:

Ai đây í nhỉ? Mr Nguyên đấy. Mít tơ ấy tới muộn, bị đòi 10k ngay tắp lự. Keke, gì chứ tèng là bọn tớ nhanh mồm nhanh miệng, nhanh tay nhanh chân lém

"Í, ế, iem Mai nhòm giề???"

Khiếp chửa, Ms Hải nhận được tèng, "cười như mùa thu tỏa nắng" :cool:.Nếu là tớ, tớ cũng thía, keke

Hứt hứt, iem Mai xinh đẹp, "Nhân vật chính của tuần" cũng tới muộn. Keke, 10k, 10k. Ai cũng cười, trừ khổ chủ

Hic, tới lượt Ms Mai đến muộn. Hihi, Ms Hải sướng nhé

Nowwwwwwww, It''s time for Birthday Celebration

Đây là nhân vật chính của chúng ta (Điệu ghê cơ ):

Í, tặng quà kìa, tặng quà "I love it at the first sight" (Hị hị, tớ cũng thía )

Time for Party, Go go

Hihi, được ăn nên tươi chưa nề:

Xong tiệc roài, sinh hoạt thui. Có gì nhể? À, thảo luận à? Muỗi, để iêm

Làm chuyện theo nhóm đê:

Chăm chú ghê cơ:

Nghe và điền nầy, hhihi. Trông ai cũng chăm chỉ, nhỉ? :cool::D:p

Hic, chỉ có mỗi cô giáo là chả chịu học gì cả

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 11:48 ngày 21/07/2009

yoonhox

Úi chời

Ai dè tìm được nhà mình ở đây, CN này có outdoor không vậy Bơm ơi? Dạo này hơi bận rộn nên không tham gian Indoor games thường xuyên được, nhưng outdoor game thì luôn sẵn sàng, he he

ducthanh1109

Club của các bạn rất hay, cho mình tham gia với được ko? Mình không biết thủ tục phải như thế nào?

Trích từ bài của vinhhd37 viết lúc 16:19 ngày 22/07/2009-]

Úi chời

Ai dè tìm được nhà mình ở đây, CN này có outdoor không vậy Bơm ơi? Dạo này hơi bận rộn nên không tham gian Indoor games thường xuyên được, nhưng outdoor game thì luôn sẵn sàng, he he

Í chà, tưởng ai, hóa ra pác Vinh đồng hương. Đợt này chưa có Outdoor bác ạ. Lúc nào tổ chức, iem gọi cho bác hén?

Flannagan

Trích từ bài của 123xyztk viết lúc 22:19 ngày 22/07/2009-]

Club của các bạn rất hay, cho mình tham gia với được ko? Mình không biết thủ tục phải như thế nào?

Rất chào mừng bạn. Để đăng ký, bạn có thể qua đây nhé

detamgai_78

We had a useful listening and joyful birthday party, right? All the pics were posted here . Visit and see :D

This Sunday, as usual, we have Indoor Activities which should give you lots of funs and laughters, huh?

We will begin the day with a nice song, which was missed last Sunday, a happy and sweet song?

After that, the main activity should be started. Situation will be as an example as follows:

A: You are on a plane heading for Chicago. You have some business there. Introduce yourself and your business to the person sitting beside you. Here are the details of your business:

You work for a pharmaceutical company.

The name of your company is Glebco.

You specialize in vaccines for diseases

such as Malaria and West Nile Virus.

You are based in Madrid.

Your company has offices in Paris and Hamburg.

You are a researcher.

Along with it, tips and phrases for talking will be provided by ASK Manager. This actually helps you with your introduction for networking, making new friends.

After all, the game called "Voice" will be played. This bring many laughters, I can say for sure

And I will be in charge of leadership this Sunday. Will you come then???

See you this Sunday

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 09:07 ngày 23/07/2009

Được bomleo sửa chữa / chuyển vào 10:48 ngày 23/07/2009

Các chủ đề có liên quan khác