girl_l0v3_00

Em có nhu cầu sử dụng phần mềm đọc tiếng Việt để đọc vài trăm kýlo văn bản hàng tháng. Xoay mãi cũng tìm được 4 em này, đọc thấy hay mà hok biết nghe thế nào

1. DovisocoTextAloud

2. Sao Mai VNVoice

3. NHMTTS

4. Natural Reader (cái này hình như fải trả xiềng )

Các bro có ai sử dụng rồi thì recomment cho em với. Máy em thuôc hàng bèo nên không tiện thử thách nhiều, ưu tiên cái nào gọn nhẹ, đọc rõ ràng và êm tai càng tuyệt cú

bupbe412002

Tớ sử dụng VietVoice rồi, phải down kèm cả Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable Package (x86) mới sử dụng được. Cái hạn chế nữa là nó chỉ thích hợp với windows XP trở xuống, trong khi tớ mới bon chen cài cái Win7 vào máy

Brochan

em xài vista, không biết sử dụng VietVoice dc không ? Em thấy link bác tuantnk0609 cũng có giới thiệu về DovisocoTextAloud, bác nào cho em ý kiến với

---------- Post added at 17:25 ---------- Previous post was at 16:16 ----------

em vừa cài DovisocoTextAloud mà không biết cách sử dụng

Jayronn

DovisocoTextAloud chỉ là 1 TTSapp chứ không fai là 1 software, cần cài chung với Sao Mai VNVoice mới sử dụng dc.

Bạn thử dùng NHMTTS xem sao. Đây là chương trình đọc tiếng Việt tốt nhất tính đến thời (gian) điểm này, có khả năng đọc 2 ngôn ngữ Anh, Việt bằng nhiều voice khác nhau, nghe đỡ bị nhàm chán

Khả năng tương thích cũng cao, XP, Vista hay Win7 đều chạy vèo vèo (cái này tớ kết nhất )

Bạn vào đây đọc thêm thông tin cho rõ nhé:

Wolf

oh, dạo này nhu cầu đọc văn bản bằng tai phổ biến quá nhỉ

Mình đồng ý với bạn Janus, NHMTTS là chương trình đọc văn bản tốt nhất tính đến thời (gian) điểm này. Mà quan trọng nhất là nó cũng free nữa, ngon bổ rẻ ^^

Collin

Thanks các pro, em cài được NHMTTS rùi đếy, nó đọc hơi tức cười, nhưng cũng dễ nghe lắm

Em chỉnh được âm điệu của giọng đọc rùi, nhưng chưa hiểu cái config trong đó nghĩa là gì? Bác nào xài rùi cho em ti' kinh nghiệm

Các chủ đề có liên quan khác