samactrang94

theo các bạn thì nên cài những gì trc khi đặt bản ghost . Vd cho em một số phần mềm nhé.

Thanksssssssssssssssss....!

thaotrang135787

nhân tiện bác nào cho e hỏi luôn:có cách nào lấy lại dữ liệu khi bị ghost nhầm k?ban đầu e có 3 ổ sau khi ghost xong còn mỗi ổ C,dữ liệu mất hết...buồn!!!!!

Trích baoquocdtk theo các bạn thì nên cài những gì trc khi đặt bản ghost . Vd cho em một số phần mềm nhé.

Thanksssssssssssssssss....! bạn thấy phần mềm nào thích hợp công chuyện của bạn thì cài thôi.tất nhiên là phải cài đủ driver trước rồi. ví dụ nhé : office,WMP11,K-lite megacodec,antivirus,bộ font,unikey,tune up,acobat reader...đủ chưa nhỉ

Burkhart

Trích baoquocdtk theo các bạn thì nên cài những gì trc khi đặt bản ghost . Vd cho em một số phần mềm nhé.

Thanksssssssssssssssss....! Sau khi cài windows mới xong, để lưu trữ để khôi phục sau này chúng ta nên làm ra (tạo) 1 bản ghost. tuy vậy vấn đề cài đặt phần mềm kèm theo đó là một vấn đề phải tính. Lý do: cài nhiều phần mềm -> bộ ghost dung lượng cao, phần mềm để lâu sẽ lỗi thời (gian) (nhất là những phần mềm phải thường xuyên cập nhật). Vì vậy bạn nên cài win, driver, office, font ngoài ra sau ghost sẽ cài thêm.

nho_1988

ko nên cài quá nhiều soft trc khi ghost, chỉ tổ làm ghost lâu hơn và nặng hơn mà thôi. chỉ nên cài driver, office, bộ gõ, font, trình duyệt web yêu thích và 1 cái antivirus vừa được cập nhật. nhiu đó là đủ rồi.

anh_peo

Trích figure09 nhân tiện bác nào cho e hỏi luôn:có cách nào lấy lại dữ liệu khi bị ghost nhầm k?ban đầu e có 3 ổ sau khi ghost xong còn mỗi ổ C,dữ liệu mất hết...buồn!!!!! Mình chưa bao giờ bị gặp phải nhưng bạn thử dùng unformat hay thứ gì đó trong đĩa boot (hiren's boot) xem. bạn cần chú ý rằng có hai chế độ ghost: phân vùng va ổ đĩa ... để sau này khỏi phải "buồn" vì mất dữ liệu. glck

Bavol

Thanksssssssssssssssss....! theo mình nên làm ra (tạo) 1 bản windows sạch trc/ ( quét viut, rồi mới cài windows )

tiếp đó nên cài các chương trình vănphòng chốngvà các ứng dụng cho viec học tập hay các công chuyện khác của bạn, không nên cài game( nhất là các game oline ) vì nó quá nặng.

sẽ làm hỏng bản ghost của bạn/

không nên cài chương trình diệt virut. vì sao mình cũng không biết nữa, nhưng brồ bảo thế/

bạn lập 1 bản ghost, và sau đó mới cài chương trình diệt virut ra, tốt nhất là bạn cho bản ghost của bạn vào CD ẢO, nếu lỡ vì lý do nào đấy mà bản ghost bị hỏng bạn còn có cái mà sài. cho bạn Hiren's boot 9.9 nè.
click la co menu Hiren's BootCD 9.9 vao boot.ini.rar

bạn chỉ cài ra và ghost như bình thường không cần đĩa ( vô dos nha/)

ah mà bạn hoc ở trường DH.công nghề thái nguyên ah. cùng trường rồi ,

Trích figure09 nhân tiện bác nào cho e hỏi luôn:có cách nào lấy lại dữ liệu khi bị ghost nhầm k?ban đầu e có 3 ổ sau khi ghost xong còn mỗi ổ C,dữ liệu mất hết...buồn!!!!! ghost kiểu gì mà mất ổ

pó tay
Kernel for FAT and NTFS.rar

bị lâu chưa

vs có động gì tới ổ không

nếu có thì bó tay

cái này để cứu nè

nhưng không dám chắc đâu vì khi fomat nếu chạy ngay sẽ được / đảm bảo 99%
Kernel for FAT and NTFS.rar

snow_0612

mong rằng bài viết này giúp được bạn :

LamHong_River

Thanksssssssssssssssss....! Bạn nên cài hết driver ngoài ra nên thêm phần mềm hỗ trợ nghe nhac , adobe flash (giải trí và lướt web) ngoài ra tùy theo nhu cầu mà bạn cài thêm các phần mềm.

---------- Post added at 08:19 ---------- Previous post was at 08:11 ----------

Trích figure09 nhân tiện bác nào cho e hỏi luôn:có cách nào lấy lại dữ liệu khi bị ghost nhầm k?ban đầu e có 3 ổ sau khi ghost xong còn mỗi ổ C,dữ liệu mất hết...buồn!!!!! trước nay mình dùng hay đem thợ chỉ lấy lai được file văn bản ,ảnh (đôi khi ảnh bị hỏng) ngoài ra còn các file khác(phần mềm,.. ) thì chịu .bạn có thể dùng RecoverMyFiles hặc thêm tại đây (cái này mình tìm hộ thôi)

Kenn

Trích figure09 nhân tiện bác nào cho e hỏi luôn:có cách nào lấy lại dữ liệu khi bị ghost nhầm k?ban đầu e có 3 ổ sau khi ghost xong còn mỗi ổ C,dữ liệu mất hết...buồn!!!!! có đó bạn ah có 1 số soft tìm lại dữ liệu đấy

Artair

Thanksssssssssssssssss....! bản ghost thì mình nghĩ không nên cài nhiều cho nặng! mình nghĩ là thêm driver, winrar, ofifice, antivirus là đủ.

Các chủ đề có liên quan khác