kt_05

Các anh chi giùm em vơi:máy tinh em bi hỏng gi?case hoạt động bình thường,máy khởi động vào tới windows,nhung đợi tí là tắt ngay,hjx

fullmoon.lovely

Tình trạng này tui cũng từng gặp rồi. Quả thực chưa tìm ra cách sửa, đành cài lại windows thôi.

class_07cx2

Bạn xem nó có thông báo lỗi gì không? Có thể do tải nhiệt chíp của bạn đấy. Máy bật lên tý chíp nóng quá không chịu được nên tắt máy. Xem lại xem chân quạt chíp có bị lỏng không? Bạn thử tháo ra và bôi cho nó ít keo tải nhiệt rồi lắp lại vào.

Khi không phải do lỗi này thì mới nghĩ đến lỗi phần mềm

Chúc bạn thành công

lyquocviet1989

Có thể do virus, nguồn hay do main. Bạn thử cài lại HĐH xem sao. Nếu còn bị nữa thì test từng món rồi đem đi sửa

b0y_b0m

MÌnh nghĩ là lỗi HDH.Bạn chỉ cần bỏ đĩa windows vào repaire lại là OK.hay bạn có thể bỏ đĩa hiren 10.0 và chọn dòng load NTDL(khả năng này không trả toàn giải quyết lỗi,nhưng có thể xảy ra)CHúc bạn thành công!

hongphong_vu

Ko hẳn là HĐH đâu có thể do cái nút power của bạn lâu ngày nên dơ rồi bị kẹt thôi, bình thường nhấn giữ nó khoảng 6 giây thì máy tính tắt

Finleigh

Quote:

Được gửi bởi TOISETROLAI200

Tình trạng này tui cũng từng gặp rồi. Quả thực chưa tìm ra cách sửa, đành cài lại windows thôi.

Hi chào bạn!

@TOISE2TROLAI200: đúng như bạn nói, tình trạng này mình mới bị tuần trước là lỗi win. Mình vừa cài lại và chạy phà phà ok.

Chúc bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác