kenbi0

Đầu tiên là bộ "Ngày Doraemon ra đời năm 2112":

Phát hành: 4 tháng 3 năm 1995

Lồng tiếng: Seki Tomokazu (người thông báo), Ohtsuka Chikao, Yokoyama Chisa, Yokozawa Keiko, Yada Minoru, Oyama Nobuyo (Đôrêmon-vàng), Ohta Yoshiko, Minaguchi Yuko (Noramyaako), Rei Sakuma (mẹ Sewaki hay Nôbitô), Chikao Ohtsuka

Dung lượng: 297 MB

Thời lượng: 33 phút

Audio: Nhật

Phụ đề: Việt

Nội Dung: Câu chuyện kể về sự ra đời của Đôrêmon từ xưởng sản xuất rôbôt vào ngày 3 tháng 9 năm 2112. Vừa mới ra đời, cậu vừa tình cờ bị một tia lửa điện mạnh từ tàu của bọn cướp đang trốn chạy đánh trúng. Sau khi được đào làm ra (tạo) ở trường rôbôt, cậu được nhà Nôbitô nhận về. Trong một tai nạn, Đôrêmon vừa bị chuột gặm mất tai; cậu cũng cứu được Sewaki (nhân vật này NXB Kim Đồng dịch là Nôbitô) khỏi bọn cướp. Sau đó, Đôrêmon quyết định quay về quá khứ để giúp Nôbita - cụ tổ của Sewaki vượt qua khó khăn trong cuộc sống

Đầu tiên là mấy hình ảnh nha:

Cuối cùng là Link down:
Code: 4Share:

MF:

Kết đến là bộ: "Lá thư thách đấu của Dorapan":

Phát hành: vào ngày 8 tháng 3, năm 1997

Lồng tiếng:

* Đoraemon - Ōyama Nobuyo

* DoraKiddo - Nanba Keiichi

* Đorawan - Hayashibara Megumi

* DoraMeto - Satou Masaharu

* ĐoreniKofu - Toshiharu Sakurai

* Đoremata - Nakao Ryusei

* ĐoraRinyo - Suzuki Mie

* Đorapan - Kamiya Akira

* Thầy hiệu trưởng Trường Đào làm ra (tạo) Rôbốt - Nagai Ichirō

* Achimov - Ginga Banjou

* Mimimi, bạn gái của Đorapan - Sakuma Rei

Dung lượng: 301 MB

Thời lượng: 30 phút 54 giây

Nội dung: Nhóm "Đôrêmon thêm" nhận được bức thư cầu cứu của thầy hiệu trưởng: viện nghiên cứu bị tên siêu đạo chích Đôrêpin đe dọa. Không may, đó lại là cái bẫy của tên trộm khét tiếng. Bảy người trong nhóm bị biến thành những bức tượng đồng. Thêm vào đó, bảy tấm "thẻ tình bạn" cũng nằm trong tay hắn! Đôrêpin vốn bị tiến sĩ Achimov uy hiếp nhằm lấy sức mạnh của "thẻ tình bạn" để chinh phục trái đất. Nhờ sự tin tưởng của nhóm "Đôrêmon thêm", Đôrêpin vừa kết hợp sức mạnh với "thẻ tình bạn", khiến kế hoạch của Achimov bị phá sản.

Hình ảnh:

Link nà:
Code: 4Share:

MF

Hai nguồn này trả toàn có thể thay thế cho nhau, chỉ cần có đủ 2 phần mà thôi

Tiếp theo là tập "Ngày tốt nghề của nhóm mèo máy"

Phát hành: 07/03/1998

Lồng tiếng:

* Doraemon-vàng - Yokoyama Chisa

* Dorawan - Hayashibara Megumi

* Dorametto - Satõ Masaharu

* DoraniKofu - Toshiharu Sakurai

* El MataDora - Nakao Ryusei

* DoraRinyo - Suzuki Mie

* Bạn côn trùng của Doranikofu - Tamura Yukari

* Thầy hiệu trưởng Trường Đào làm ra (tạo) Rôbốt Teraodai - Nagai Ichirō

* Momo - Kawakami Tomoko

Dung lượng: 159.79MB

Thời lượng: 15 phút 59 giây

Nội dung: Câu chuyện kể về chuyến dã ngoại lí thú trước khi tốt nghề Trường đào làm ra (tạo) Rôbốt của nhóm bạn Doraemonzu. Trong ngày cuối cùng của chuyến đi, thầy hiệu trưởng vừa bất ngờ giao cho các học trò một thử thách đặc biệt. Đó là mỗi người phải tự chọn lấy một con rôbốt côn trùng làm bạn đồng hành và tìm đường trở về trường đào làm ra (tạo) Rôbốt trước hoàng hôn. Ai về trễ, người đó sẽ trượt tốt nghiệp. DoraMeddo "xí" bọ rùa. Doradiddo được con ong mật. El MataDorra, do chạy nhanh nên cướp được con bọ hung. DoraRinyo thích con sâu nhỏ. Dorawan cướp được chú bọ ngựa. Doraemon "xí" một con bướm cánh trắng. Daranikofu do chạy chậm nên chỉ được Ấu trùng của Chuồn chuồn, suốt ngày kêu: "Yago! Yago!". 6 người bạn trong nhóm vừa tới trường. Còn DoraniKofu thì do cứu Momo, bị bọn bọ xít trói. Những người còn lại của nhóm Doraemonzu quyết định đi giải cứu DoraniKofu và bạn côn trùng của cậu ta. Tới trường đào làm ra (tạo) Robot thì vừa muộn.

HÌnh ảnh

Link nà:
Code:
MF (đang up)

Tất cả đều là địng dạng mkv, nguồn RAW trên Megaupload do Rishman cung cấp

Thưs tư là bộn này: Chuyến tàu lửa tốc hành, mình rất Thank bạn ThienSinh vừa giúp mình timing tập này, tuy có chút sơ sót).

Nội dung chính: Đột nhiên, tất cả hoạt động của thành phố tương lai, trong đó có trường học cũ của nhóm bạn Doraemon Thêm, đều bị ngưng trệ vì hạt năng lượng bị đánh cắp. Nhóm bạn được thầy Hiệu trưởng giao nhiệm vụ vận chuyển hạt năng lượng dự bị đến trung tâm năng lượng bằng một chiếc tàu hoả cũ tên là "Roko", cùng Robil - một cô bé rất tương tự một cậu nhóc. Để ngăn cản nhóm bạn, tên tiến sĩ Achimov, người từng xuất hiện trong Siêu đạo chích Dorapan và lá thư thách đấu, vừa dùng nhiều mưu đồ phá hoại. Robil bị bắt làm con tin, nhóm bạn đành chấp nhận giao viên nhộng năng lượng cho Achimov. Thật bất ngờ, Robil lại giữ viên năng lượng thật - một "âm mưu" của thầy Hiệu trưởng, bởi thầy biết nhóm Dore sẽ không bỏ rơi Robin. Nhờ đó, cả nhóm vượt qua thử thách khó khăn này. Tại tập này, tên nhân vật sẽ để nguyên như trong phim

Lồng tiếng:

* Doraemon-xanh - Ōyama Nobuyo

* Tiến sĩ Achimov - Ginga Banjou

* Thầy Hiệu trưởng - Nagai Ichirô

* DoraMetto Sansei - Satou Masaharu

* WanDora - Hayashibara Megumi

* DoraniKofu - Toshiharu Sakurai

* El MataDora - Nakao Ryusei

* DoraRinyo - Ichiryusai Teiyu

* Doramini - Sakuma Rei

* Robil - Shiratori Yuri

Phát hành:ngày 04 tháng 03 năm 2000

Dung lượng: 224MB

Thời lượng: 16 phút 59 giây

Aidio: Nhật

Hình ảnh trước nha:

Mở đầu là đoạn thầy hiệu trưởng bắt nhóm mèo máy chạy máy phát điện vì năng lượng vừa hết sạch:

Võ sĩ KongFu vẫn mắc bệnh "Nhát gái":

"Bạch mã hoàng tử" vẫn hào hoa như ngày nào:

Chúc vui vẻ và nếu ai mang đi post ở nơi khác mong hãy ghi rõ nguồn sub là Vn.zoom.com hay ghì mình dịch cũng được

Cố gắng lên nhé bạn, mình ủng hộ bạn, phải nói là Doremon của bạn không bị đụng hàng ở bất cứ đâu luôn đấy

Jerardo

PHim hay quá, ai biết phiên bản tiếng Anh của tập "đụng độ vua quỷ" trong truyện Doremon thêm ko, phim đó hay tuyệt

Mình vừa lụm được cái này [Doraemon-FC] Dorami-chan - MiniDora SOS!!! (1989) chắc cũng short movie

Pass Doraemon FanClub

Đã up xong 3 movie ngắn. không biết là mình có nên làm sub tiếp theo không đây nữa

Mệt quá rồi

Thêm, nên thêm chứ cậu, hìhi biết là mình không thể giúp nhưng vẫn hy vọng cậu có thể làm tiếp, qua thi DH mình timing cho cũng được ^^

be_map1986

Đụng độ vua quỷ mình chưa coi bao giờ, truyện cũng chưa nghe thấy. Nó như thế nào nhỉ, cậu thử kể một chút coi

Dorami-chan - MiniDora SOS!! thì vừa xem rồi nên không làm sub cho nó

bu_n01

Bộ manga đó xem hay lắm, không biết có phiên bản anime không nữa ^^, tập 1 nói về cuộc phiu lưu dài của 7 chú mèo xuống âm giới tiêu diệt vua quỷ nghìn mắt.

Cả bộ "đội quân DRM thêm" gồm nhiều tập (hình như 13 tập thì phải) mỗi tập gồm nhiều phần ngắn như đụng độ vua quỷ, đảo khủng long, lạc vào thời

chiến quốc... tập 2 có một thằng tội phạm thời (gian) gian làm đảo lộn lịch sử tùm lum, khiến Colombo không tìm được châu Mỹ -> Dorekido mất màu cờ Hoaky trên áo--> JP phát triển chậm, sừng bò của Doremata bị gẫy... hay lắm

keO_princess

Kah kah kah

Mình mới kiếm được bộ mới "Chuyến đi đáng nhớ", nhờ nguyenthiensinh1 timing giúp mình nha (ngắn lắm, chỉ 15 phút thôi) xong chắc chỉ mất 5 đến 6 tiếng bọ

hay ai đó timing giús mình nha, các bạn làm càng nhanh thì mình dịch càng sớm (nhạc cuối phim không cần dịch đâu)

Mình Thank trước nha

giờ coi thử ep 121 Inu thế nào đã

Quên mất, link nà:

cố gắng lên bạn ơi,mình rất la ủng hộ,thanks 1 fats.nếu thanks được nhiều phát là tui thanks 100 phát rồi.hehehe.doraemon NO1

friendly_pig

nhận hàng, mà timing đâu lâu thế bác

PKM 23' mình timing có 1 or tiếng rưỡi (hay 2 tiếng nhỉ, không nhớ rõ)^^

Johnny

Sau 1 giờ chiến đấu, em vừa hoàn thành nhiệm vụ, hàng của bác

Vì đến 7 con mèo + 1 bé nên em nghe hơi vất vả, timing có thể không chính xác, bác thông cảm ^^

world_boy_17

Rồi, Thank tất cả người

Movie này hẹn đầu tuần sau nha

Vì lúc này mình đang chiến Inu ep 122 (xong 8/10) rồi

ngocanh18_02

Đã up xong 3 movie ngắn. không biết là mình có nên làm sub tiếp theo không đây nữa

Mệt quá rồi

Quade

Thank bạn nhiều nhé tieuhaohan_bg

---------- Post added at 09:37 ---------- Previous post was at 09:23 ----------

nhưng không biết download về chứa ở chỗ nào nữa sắp hết dung lượng rồi

Các chủ đề có liên quan khác