Có bạn nào biết cách làm ra (tạo) ra file Excel như thế này không xin chỉ giáo giúp.

Các cao thủ xin giải thích hộ họ làm như thế nào mà được file như vậy???

Burkhart

Trích michael1112 Bạn nên dùng unlock file xls này nhé:

Link ở đây:

Michael xin chỉ dẫn luôn:

Trước hết bật file excel có chứa sheet đang khóa

Ngay tại sheet đó, các bạn bật lên :

Tools\Macro\Visual Basic Editor hay Alt+F11

Copy đoạn mã mới downd vào sau đó nhấn F5 là oke. Ngồi chờ 1 tí là tha hồ nghịch!

Đoạn mã này thực hiện ma trận password bẻ khóa! (Đừng hỏi thêm nha, bí mật (an ninh) nghề nghiệp)

Đảm bảo không hề có virus.

các bạn nào có file excel bị người ta không cho edit thì chỉ cần ma trận này! cỡ nào cũng bunk được! trích từ hoangdinhvuong.webs.com (michael)

nếu vẫn không được thì chờ chút michael unlock ra post lại cho bạn file Đúng là cao thủ

hb_5658

Trích michael1112 Bạn nên dùng unlock file xls này nhé:

Link ở đây:

Copy đoạn mã mới downd vào sau đó nhấn F5 là oke. Ngồi chờ 1 tí là tha hồ nghịch!

Đoạn mã này thực hiện ma trận password bẻ khóa! (Đừng hỏi thêm nha, bí mật (an ninh) nghề nghiệp)

các bạn nào có file excel bị người ta không cho edit thì chỉ cần ma trận này! cỡ nào cũng bunk được! trích từ hoangdinhvuong.webs.com (michael)

nếu vẫn không được thì chờ chút michael unlock ra post lại cho bạn file Link die rồi bạn ơi bạn unlock ra cho anh em xem với.

Link vẫn bình thường, file vừa unlock đây nè:

Nhưng báo trước, cao thủ của nước ngoài làm ra cái file này không đơn giản đâu, michael đang ngâm cứu tìm hiểu kỹ hơn... (_ _")

Mà cái bạn này làm gì nghiên cứu tới loại này vậy!? thực ra trong này toàn hàm bình thường thôi, chẳng có gì để mich học hỏi cả, nói chung là hàm hiếc rất bình thường, chủ yếu là index, lookup thôi, quá đơn giản, các bạn không nên phải moi móc kỹ làm gì vì các hàm này mich biết các bạn cũng quá rành rồi!

leon_1691

Thank bác michael1112 vừa giải đáp thắc mắc của em từ bấy lâu. Cái em muốn biết là họ làm thể nào để khóa được như vậy??? Bác có thể giúp em thêm 1 lần nữa. Thanks

leon_1691

Trích Damminhbinh Thank bác michael1112 vừa giải đáp thắc mắc của em từ bấy lâu. Cái em muốn biết là họ làm thể nào để khóa được như vậy??? Bác có thể giúp em thêm 1 lần nữa. Thanks Ra là vậy! Muốn protect sheet không cho người khác có thời cơ xem thông tin cũng như formula trong excel thì bạn chọn sheet cần protect sau đó vào Tool/Protection/Protect sheet...

tiếp theo bạn đặt password vào sheet và một số tùy chọn cho user. ví dụ bạn cho phép người ta được click chuột chọn lung tung các cells, hay ngăn chặn trả toàn. tức là sheet của bạn lúc này như một bức tranh không ai can thiệp được .

Nhưng các bạn vừa thấy là không gì là không thể! vẫn có thể can thiệp vô tư, vấn đề là thời (gian) gian thôi! .

Have fun!

Giấc mơ của mich: bung pass file rar... (_ _")

Jamiel

bạn vào tool,chọn options,sau đó ở tab view bạn tắt grid lines là xong

Kô phải vấn đề grid lines mà họ làm thế nào để thay đổi được ngôn ngữ, múi giờ, các thành phần khác nữa mà mình không biết mã, không chỉnh sửa được.

Trích Damminhbinh Kô phải vấn đề grid lines mà họ làm thế nào để thay đổi được ngôn ngữ, múi giờ, các thành phần khác nữa mà mình không biết mã, không chỉnh sửa được. Bạn nên dùng unlock file xls này nhé:

Link ở đây:

nếu vẫn không được thì chờ chút michael unlock ra post lại cho bạn file

Các chủ đề có liên quan khác