Đây là chương trình hoạt động ngày 10-01-2010

1.Game: hot seat (10 minutes)

2. Team discusion skills tutorial (15 mins)

- Skills

- Languages

- Tips

3.Watching and discussing about a video clip (30 mins)

4. Role Play Tutorial

-What is a role play?

-How to do it?

5. Role play: (15 minutes preparation and 20 minutes group performances)

-Choose one topic below. Your group’s task is to make up a story based on the chosen topic. Then some actors and actresses in your group have to stand up and perform that play.

Topics:

-One man love two girls

-An old couple, their daughter, and a police

-Romeo, Juliette and their family

-A devil, a boy and a police.

There seems to be great to improve our English Communication skills that day. Join in and enjoy

penu_iuanh

Trích từ bài của chilily88 viết lúc 10:22 ngày 06/01/2010:

thôi bạn Thủy và Linh làm cốc bia giảng hòa đi (Tớ bị nhiễm bạn Linh rồi )

@ Linh : oài chú làm thế nào mà em Chi bị "nhiễm" thế, chết thật :|

Berresford

đã là mod thì phải hiểu là xây dựng forum tốt hơn ban nhé, còn kiểu như mod mà lại vào bình loạn rồi lại bảo là lấy tư cách thành viên thì bạn lại làm cái chuyện gây mâu thuẫn giữa các các thành viên vì cách nói chuyện của bạn , nhu vay bạn lại quá nông cạn đấy. Bạn có thấy tui lên án ai hay làm gì quá không?

Thiết nghĩ bạn ở Úc bao lâu, nhiều hay ít, chắc bạn hiểu vấn đề tế nhị và lịch sự phải không, vậy mà lại vào nói như kiểu "mày tưởng mỗi mình mày ở úc à", xin lỗi, nếu đúng vậy thì tui không chấp đâu, bạn muốn viết gì thì viết.

Được cantien sửa chữa / chuyển vào 13:02 ngày 04/01/2010

Styrbiorn

Stop it! are u fighting? we regard ur opinions but u should not criticise each other in that way. thanks

truongdepzai00

Thôi, 2 bác nể mặt em. Có gì đâu mà phải gay gắt thế.

Làm cốc bia nữa cho giảm nhiệt

Em cứ mỗi lần nóng là em lại làm cốc bia hơi là tất cả chuyện lại ok

toantink4

anh Linh oi cho em hoi hoat dong tuan toi la gi?

anh co the keo dai thoi gian hoat đong them 1 tieng nua chu? Mot buoi co 1 tieng ruoi hoac 2 tieng thi it qua. em muon gap moi nguoi lau hon. cau lac bo cua minh that la bo ich. em moi tham gia hon 2 thang ma ki nang noi tieng anh truoc dam dong cua em da tot hon truoc. noi that hoi truoc chan em hay bi run. gio thi het run roi.

ah, em thay cai chi MC hom truoc bao club minh sap may dong phuc, ong anh em chuyen cung cap quan ao dong phuc day. co gi em se giup

Egerton

chào ffnfspes10: nhớ anh không?, haha đùa thôi bằng tuổi nhau. thêm 1 tiếng nữa thì đến gần 6h mới xong à, người ta còn công việc, còn phải về nhà cơm nước, ông tưởng ai cũng rảnh như ông chắc. hoạt động vừa tốt thì 1 tiếng rưỡi, 2 tiếng, hay 10 tiếng cũng tốt. Nhưng dù sao cũng Thank ông vừa nói cho tui biết là club mình sắp may đồng phục à? Hay đấy. Chụp ảnh tha hồ đẹp. à quên, lần sau ông viết cái gì lên đây thì nhớ gõ tiếng việt. học thầy không tày học bạn. Hiểu chửa. Cứ mỗi lần chung nhóm với lão ffnfspes10 này là cười như ăn phải nấm.

Hẹn chủ nhật gặp ông tiếp.

minh_nhi

Trích từ bài của ffnfspes10 viết lúc 13:01 ngày 01/01/2010:

Trích từ bài của John_Cooper viết lúc 01:25 ngày 31/12/2009:

Đây là hoạt động tuần tiếp theo: 03/01/2010

1. Ice breaker: Introduction hot ball:

2. Debate tutorial:

-Provide a short tutorial about debates

-Show a short video about debate

-Provide language sheet for a debate.

3. Debate:

Topic:

oShould the government ban smoking?

oShould we allow co-habitation?

oShould Vietnam Ministry of Education change the high school graduation age to 16?

4. Games : “Words create sentence - sentences connect people “

That''''s great ! Club provides a very clear plan for next class ! By the way, I represent myself as a GAL member, would love to say " Happy New Year " to all ! What club hopes and plans, will come for real in 2010 !

Our club''s Activities sound so exciting. I''m so sad not to be there. So sorry ''cause I told myself to come there at any ways. So regreful! I promise to join with all of u this week! C U soon!

baocongmoccong

Em xin lỗi vì vừa gửi nhầm hai lần. Cơ mà tuần này nhất định iem phải đến Club mới được. Lười quá đi mất!

the1lrbdch

Thank Alex nhé, nếu bạn không giận, mình có một số điều

1- Mình biết bạn là mod ở box này và bên box Úc thì phải, thậm chí bạn vừa từng ở Úc, nhưng bạn đang lạm dụng cái quyền của mod để bình luận một cách quá bản năng chứ không phải là một mod chuyên nghề đâu

2- Việc mình một chút tiếng Anh, một chút tiếng Việt là quyền của mình, có thể nó không hay với bạn, nhưng có thể không phải là tệ với người khác,

3- quả thật là mình muốn viết tiếng Việt nhưng đang viết thì font chữ lại hỏng và mình lại phải viết không dấu, máy mình chưa có font tiếng Việt mà

4- Thank bạn vừa nhắc về lỗi trong tiếng Anh, thông cảm nhé, tiếng Anh không phải tiếng Mẹ đẻ nên mình vẫn luôn cố gắng để học hỏi thêm, giá mà cứ trả hảo như một Aussie chính hiệu thì còn gì bằng

Mình viết trên đây không có mục đích cãi nhau với bạn, mà để giải thích mà thôi,

Ban cho mình biết, nếu quy định diễn đàn Cấm viết cả Anh lẫn Việt như vậy, mình sẽ không "tái phạm" nữa, còn nếu chỉ vì bản năng mà bạn viết theo kiểu "không thích món giả cầy" thì bạn nên nhìn lại mình

Đừng cậy là mod mà xóa bài mình nhé

Cảm ơn

Được cantien sửa chữa / chuyển vào 11:45 ngày 04/01/2010

Trích từ bài của cantien viết lúc 11:39 ngày 04/01/2010:

Thank Alex nhé, nếu bạn không giận, mình có một số điều

1- Mình biết bạn là mod ở box này và bên box Úc thì phải, thậm chí bạn vừa từng ở Úc, nhưng bạn đang lạm dụng cái quyền của mod để bình luận một cách quá bản năng chứ không phải là một mod chuyên nghề đâu

2- Việc mình một chút tiếng Anh, một chút tiếng Việt là quyền của mình, có thể nó không hay với bạn, nhưng có thể không phải là tệ với người khác,

3- quả thật là mình muốn viết tiếng Việt nhưng đang viết thì font chữ lại hỏng và mình lại phải viết không dấu, máy mình chưa có font tiếng Việt mà

4- Thank bạn vừa nhắc về lỗi trong tiếng Anh, thông cảm nhé, tiếng Anh không phải tiếng Mẹ đẻ nên mình vẫn luôn cố gắng để học hỏi thêm, giá mà cứ trả hảo như một Aussie chính hiệu thì còn gì bằng

Mình viết trên đây không có mục đích cãi nhau với bạn, mà để giải thích mà thôi,

Ban cho mình biết, nếu quy định diễn đàn Cấm viết cả Anh lẫn Việt như vậy, mình sẽ không "tái phạm" nữa, còn nếu chỉ vì bản năng mà bạn viết theo kiểu "không thích món giả cầy" thì bạn nên nhìn lại mình

Đừng cậy là mod mà xóa bài mình nhé

Cảm ơn

tui không nói bài của bạn vi phạm qui định. Bạn viết vậy là quyền của bạn.

tui nhận định hay bình phẩm là với tư cách thành viên. Khó chịu thì tui nói là khó chịu, thấy giả cầy thì nói là giả cầy. Mod thì không được nói lên ý mình sao?.

caheotv

Trích từ bài của cantien viết lúc 01:18 ngày 04/01/2010:

Vui nha, comment của mình không hề ế nha =P

Thanks binhtu for what you posted.

to Chily88: ý anh nói là phát âm You, use, yesterday, union.... đa phàn anh nghe là tất cả người đều nói sai, just remind me next time, I will tell you about what you should pronounce with these words

to Cá sấu PTT :), anh cũng đùa thôi, anh biết em đùa mà, dont worry at all. Ms Thuy em anh Triều :) (cá sấu gì mà xinh thế, ban nữ nào chẳng muốn làm cá sấu)

Ở CLB mình phải thống nhất thế này, sai trong tiếng Anh không phải là một cái tội mà bị lên án hay cười chế nhạo, có thể bạn vô tư bật cười, hay nhại lại người khác, nhưng vô tình làm họ rất ngại, nếu họ làm the same thing với bạn, bản cảm giác gì ?! vậy nên đừng tái diễn điều này nữa nhé, please.

Mọi người đến để cùng giúp đỡ nhau học Eng, đây không phải là nơi thi thố , thể hiện, nên tất cả người đừng hiểu sai khi cứ có người thì muốn nói tiếng Anh, và bạn thì lại chỉ thích nói tiếng Mẹ ban (sorry mẹ đẻ). Bạn chắc không cảm nhận được sự thèm nói tiếng Việt của Công Vinh ở Bồ, cũng như sụ thèm nói tiếng Anh của những bạn du học ở các nước Úc Anh Mĩ Ca, New về, vì có 2 điều:

1- they love to communicate in English because they feel confident enough

2- they want to talk as much as they can to keep them self with English

Thế nên mong các bạn đừng lấy làm lạ khi "thằng kia hay con kia cứ nói tiếng Anh" nhé, please.

Về vấn đề tiếng Anh của từng cá nhân, mình nghĩ, ai cũng từ không biết rồi đến biết, và rồi chăm hơn thì thành thạo sử dụng tiếng Anh, vì thế, ai vừa biết một chút thì thông cảm với người mới biết, must be nice thì tốt hơn,

Ai cảm giác chán nghe, có thể "tế nhị" sneak away, please đừng thể hiện là bạn thế này bạn thế kia. Đây là personal right thật đấy, nhưng cái right thì có nhiều cách, Không chỉ mỗi cách là "show the bullshit manner with someone you dont like", this absolutely sucks.

Vài dòng lũy ý để CLB hoạt động được hiệu quả hơn, mình cũng có một số ý nói về mối quan hệ giữa các thành viên cũ và mới trong clb. Mình đến tham gia không phải để nhìn thấy vài con mắt dè bỉu, nào là "điệu", nào là "tinh vi", mình đến là vì mong muốn giao lưu và nếu có thể giúp được gì các bạn mới, mình sẵn sàng, vì thế please đừng nhìn mình như kẻ thù nhé, cứ nice với nhau, các bạn sẽ thấy không khí trong CLB rất thoải mái đấy.

Mình vừa sống gần 7 năm ở cả New Zealand và Aus, vì thế bạn nào chuẩn bị đi du học hay thi IELTS để đi du học, just feel free to grab me to ask about DU HOC, I will advise you whatever I can. for sure đấy nhé.

Cuối cùng thì thanks tất cả người, những ai vừa bỏ thời (gian) gian đọc hết đến comment này của tớ.

Bạn muốn viết tiếng Anh? Không phản đối, chỉ lưu ý bạn viết cẩn thận hơn 1 chút để tránh 1 số lỗi không đáng có (góp ý xây dựng chứ không phải chê bai, còn bạn hiểu sao thì tuỳ, cũng đừng bắt tui chỉ ra những lỗi nào nhé ).

Bạn muốn viết tiếng Việt? Hoan nghênh. Bạn nhớ gõ có dấu vì qui định của ttvn và EC là thế.

Không rõ các bạn khác nghĩ sao nhưng tui thì có cảm giác khó chịu khi đọc bài mà trong 1 câu thôi, tiếng Anh lẫn tiếng Việt được chêm vào loạn xạ nghe rất giả cầy như bài này của bạn

vy_tony201rox

Hi Dante_from_hell,

I''m sure that noone agrees with what you''ve accounting above. I found that you made many mistakes in your text. Not only mistakes from your English, but also from your thought.

You should never say such bad thing like: "it is waiting your time when listen to someone who is talkative but has lower level of English than you".

Dont be angry about my opinion, it just aim to help.

One more thing that: for people who have lower english level, we should always encourage them to be talkative. Because talkativeness Giúp their english to improve. Everyone agrees?

Haizz, 2 bác dante from hell va` binh tu không nên fighting nữa. Có gì đâu, không ai là không bao giờ make mistake. Đặc biệt là lúc chúng ta học 1 non-native language.

làm cốc bia giảng hoà đi.

Johnny

Vui nha, comment của mình không hề ế nha =P

Thanks binhtu for what you posted.

to Chily88: ý anh nói là phát âm You, use, yesterday, union.... đa phàn anh nghe là tất cả người đều nói sai, just remind me next time, I will tell you about what you should pronounce with these words

to Cá sấu PTT :), anh cũng đùa thôi, anh biết em đùa mà, dont worry at all. Ms Thuy em anh Triều :) (cá sấu gì mà xinh thế, ban nữ nào chẳng muốn làm cá sấu)

Ở CLB mình phải thống nhất thế này, sai trong tiếng Anh không phải là một cái tội mà bị lên án hay cười chế nhạo, có thể bạn vô tư bật cười, hay nhại lại người khác, nhưng vô tình làm họ rất ngại, nếu họ làm the same thing với bạn, bản cảm giác gì ?! vậy nên đừng tái diễn điều này nữa nhé, please.

Mọi người đến để cùng giúp đỡ nhau học Eng, đây không phải là nơi thi thố , thể hiện, nên tất cả người đừng hiểu sai khi cứ có người thì muốn nói tiếng Anh, và bạn thì lại chỉ thích nói tiếng Mẹ ban (sorry mẹ đẻ). Bạn chắc không cảm nhận được sự thèm nói tiếng Việt của Công Vinh ở Bồ, cũng như sụ thèm nói tiếng Anh của những bạn du học ở các nước Úc Anh Mĩ Ca, New về, vì có 2 điều:

1- they love to communicate in English because they feel confident enough

2- they want to talk as much as they can to keep them self with English

Thế nên mong các bạn đừng lấy làm lạ khi "thằng kia hay con kia cứ nói tiếng Anh" nhé, please.

Về vấn đề tiếng Anh của từng cá nhân, mình nghĩ, ai cũng từ không biết rồi đến biết, và rồi chăm hơn thì thành thạo sử dụng tiếng Anh, vì thế, ai vừa biết một chút thì thông cảm với người mới biết, must be nice thì tốt hơn,

Ai cảm giác chán nghe, có thể "tế nhị" sneak away, please đừng thể hiện là bạn thế này bạn thế kia. Đây là personal right thật đấy, nhưng cái right thì có nhiều cách, Không chỉ mỗi cách là "show the bullshit manner with someone you dont like", this absolutely sucks.

Vài dòng lũy ý để CLB hoạt động được hiệu quả hơn, mình cũng có một số ý nói về mối quan hệ giữa các thành viên cũ và mới trong clb. Mình đến tham gia không phải để nhìn thấy vài con mắt dè bỉu, nào là "điệu", nào là "tinh vi", mình đến là vì mong muốn giao lưu và nếu có thể giúp được gì các bạn mới, mình sẵn sàng, vì thế please đừng nhìn mình như kẻ thù nhé, cứ nice với nhau, các bạn sẽ thấy không khí trong CLB rất thoải mái đấy.

Mình vừa sống gần 7 năm ở cả New Zealand và Aus, vì thế bạn nào chuẩn bị đi du học hay thi IELTS để đi du học, just feel free to grab me to ask about DU HOC, I will advise you whatever I can. for sure đấy nhé.

Cuối cùng thì thanks tất cả người, những ai vừa bỏ thời (gian) gian đọc hết đến comment này của tớ.

Các chủ đề có liên quan khác