randymjnh

C:/Windows/system32/drivers/etc/

Mở file host bằng Notepad, thêm vào dòng sau

127.0.0.1 google.com.vn

127.0.0.1

- Như vậy là trang google.com.vn à sẽ được chuyển đến trang có IP là 127.0.0.1 (máy bạn không có server thì tất nhiên là không có j`, tức là chặn, không vào được), bạn thêm các trang khác tương tự như vậy, sửa địa chỉ web, IP, mỗi dòng 1 IP và 1 địa chỉ web, nếu đơn giản chỉ là chặn thôi thì thêm trang web, còn IP đó cũng được.

P/S: Nếu windows ở ổ khác thì cũng tương tự.

jomyolovejulyes

mình muốn cấm quyền vào một trang web chơi game trên mạng nhưng không biết làm sao.anh em nào biết xin chỉ giúp.Thank nhiều

tin30_04

nếu bạn dùng ff thì nó có mấy addon chuyên về vẫn đề này đấy chiu khó google ma tìm nha

a2pro_pm

Trích luumanhcsj C:/Windows/system32/drivers/etc/

Mở file host bằng Notepad, thêm vào dòng sau

127.0.0.1 google.com.vn

127.0.0.1

- Như vậy là trang google.com.vn à sẽ được chuyển đến trang có IP là 127.0.0.1 (máy bạn không có server thì tất nhiên là không có j`, tức là chặn, không vào được), bạn thêm các trang khác tương tự như vậy, sửa địa chỉ web, IP, mỗi dòng 1 IP và 1 địa chỉ web, nếu đơn giản chỉ là chặn thôi thì thêm trang web, còn IP đó cũng được.

P/S: Nếu windows ở ổ khác thì cũng tương tự. bạn này nói đúng rùi này

nhuquynh2003us

Thêm 1 cách nữa nếu bạn dùng kis:

Vào menu chính chọn theo hướng dẫn, chọn thêm rồi nhập tên trang muốn chặn rồi OK

songving

Thank các bạn vừa giúp đỡ .mình làm được rồi.nếu dùng phần mềm thì dùng phần mềm nào vậy

army_quan

Trích thanhktv93 Thank các bạn vừa giúp đỡ .mình làm được rồi.nếu dùng phần mềm thì dùng phần mềm nào vậy Thì dùng KIS như bác thanhlongsp đó, mình thấy cũng hay

Các chủ đề có liên quan khác