Dạo này các nhà mạng của mình làm ăn bệ rạc gian dối quá, quảng cáo một đằng cung cấp một nẻo, có thắc mắc thì cũng chỉ có chờ với chờ, lúc các bố đến kiểm tra mạng ngon chạy vèo vèo, nếu không thì cũng quy cho máy tính mình lởm, dây cáp ẩm, modem đểu v.v...

Mấy hôm trước lang thang tìm được trang web này, cho phép kiểm tra tốc độ mạng, vừa thử, khá hay, không biết độ chính xác là bao nhiêu, có cả phần Global Stats đánh giá chất lượng các mạng nữa ( mấy ông VNPT, FPT, Viettel cũng có tên )

Anh em test thử xem mạng mủng nhà mình thế nào, ẹc quá mình đình công tập thể cho các ông ý khỏi cung cấp luôn

còn đây là cái mạng lởm nhà tôi, gói 28k của VNPT, trả theo dung lượng, đo vào 1h trưa

anh em đo xong đưa lên cho tất cả người xem ná

Fabio

làm cách nào để test đây bạn? mình mò vào nhưng chẳng biết cách

shini_de

mọi người bấm vào Kim tự tháp màu vàng để đo, tất cả thứ diễn ra tự động

đo xong nó sẽ có 1 cái Result như thế này, tất cả người copy dòng thứ nhất hay dòng thứ 3 rồi vào diễn đàn paste là xong

- tốt nhất là copy dòng 1 nếu không biết post ảnh trong diễn đàn

Easy

* Comment phát: công nhận trình độ TA dân IT mình kém thật, có mấy dòng đơn giản mà cũng

~> có lẽ phải phát triển Box English vậy

nhocsieuway24

hô hô không vào được anh em ạ

nói nhảm vừa thôi

link vẫn vào tốt

nhatthuyh

Trích kienden8x Dạo này các nhà mạng của mình làm ăn bệ rạc gian dối quá, quảng cáo một đằng cung cấp một nẻo, có thắc mắc thì cũng chỉ có chờ với chờ, lúc các bố đến kiểm tra mạng ngon chạy vèo vèo, nếu không thì cũng quy cho máy tính mình lởm, dây cáp ẩm, modem đểu v.v...

Mấy hôm trước lang thang tìm được trang web này, cho phép kiểm tra tốc độ mạng, vừa thử, khá hay, không biết độ chính xác là bao nhiêu, có cả phần Global Stats đánh giá chất lượng các mạng nữa ( mấy ông VNPT, FPT, Viettel cũng có tên )

Anh em test thử xem mạng mủng nhà mình thế nào, ẹc quá mình đình công tập thể cho các ông ý khỏi cung cấp luôn

còn đây là cái mạng lởm nhà tôi, gói 28k của VNPT, trả theo dung lượng, đo vào 1h trưa

anh em đo xong đưa lên cho tất cả người xem ná Như vậy mà còn chê nỗi gì? tui cũng gói cước như bạn nhưng chỉ đạt một nữa như khi bạn test thôi, còn không chờ đến 2h sáng mới đạt được như cậu...

Thoraldtun

cái test này có chính xác không vậy.Download >400kb/s bình thường download có IDM kích lên cũng chỉ gần dc 250kb/s là max

lamthikhanhly

cái này là đo tốc độ mạng, chứ không phải đo tốc độ download các phần mềm

download phần mềm còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, trong đó có yếu tố tốc độ mạng, đường truyền dữ liệu, vị trí và tốc độ server v...v...

mọi người hiểu cho đúng nhé

Các chủ đề có liên quan khác