nhatha2380

Mình đàn mún ghi đĩa VCD hoắc SVCD nhưng không biết phải dùng phần mềm nao mà khi ghi đĩa không bị thay đổi về chất lượng í.(Mình không thích dùng Nero đâu, vì khi chuẩn bị ghi ra VCD nó toàn convert thành định dạng khác làm thay đổi chất lượng đi rất nhiều) Mà mình đang mún ghi File có đuôi .avi thì ghi trực tiếp thì đầu VCD bình thường có đọc dc không vậy

mình có vài file AVI tổng dung lượng khoảng 600M thôi nhưng không thể ghi ra VCD được không biết có vấn đề gì hình như do phiên bản nero. Chuẩn của nó là AVI Xvid MPEG 4 Codes kích thước là 640*480. mình không muốn converter mà ghi trực tiếp luôn có cách nào không?

ai thử rồi cho ý kiến với

thuyle_hfst

Trích hoamuong Quá dễ . Bạn dùng phần mềm này nhé .Trong đó mình có ghi chỉ dẫn sử dụng đó :

Pass là : hoamuong Thank bạn. Nhưng bạn hiểu sai ý mình rồi . Mình muốn ghi dạng AVI chứ không phải VOB. MÌnh muốn ghi kiểu AVI mà 1 DVD chứa gần 10 phim, mỗi phim thời (gian) lượng hơn 1h30 ấy mà dung lượng mỗi file chỉ hơn 250MB.

coleminhdaquen

Trích CoolBoyLaTui Thank bạn. Nhưng bạn hiểu sai ý mình rồi . Mình muốn ghi dạng AVI chứ không phải VOB. MÌnh muốn ghi kiểu AVI mà 1 DVD chứa gần 10 phim, mỗi phim thời (gian) lượng hơn 1h30 ấy mà dung lượng mỗi file chỉ hơn 250MB. sax lạc chủ đề rồi mấy cha, cái này tui đang hỏi cho VCD cơ mà

thuy_nicky

Trích CoolBoyLaTui Nhân tiện cho mình hỏi về chuyện ghi DVD. Mình muốn ghi theo kiểu nhiều phim trong 1 đĩa với định dạng AVI (mà đầu dân dụng vẫn đọc). Mình dùng total converter đổi sang các định dạng AVI có sẵn trong total thì khi ghi ra chỉ nghe tiếng mà không có hình (xem bằng đầu dân dụng chứ không phải PC). Mình không biết với định dạng AVI nào thì đầu đĩa dân dụng mới đọc được. ghi DVD thì dùng Adobe Encore DVD 1.5

mà vừa ghi DVD thì chỉ có đầu DVD mới đọc được chứ

chocopie_babe

nero là phần mềm ghi đĩa số 1 rồi còn gì nữa, nều bạn thấy đĩa ghi ra có hình ảnh kém hơn là do bạn xem trên máy tính không có card màn hình rời nên hình bị nhoè

Ý mình là về định dạng AVI ấy. Ví dụ trong total có sẵn tới 8 9 định dạng AVI như: H264 AVI, Divx 50 avi, MPEG4 AVI, MPEG4 V2 AVi ..v...v. Mình có ghi ra đĩa rồi nhưng chỉ nghe tiếng chứ không có hình. Mình muốn biết là định dạng AVI nào thì đầu DVD dân dụng đọc được. Chứ chuyện ghi đĩa bằng nero mình biết rõ.

haiga9109

Trích tc_02 nero là phần mềm ghi đĩa số 1 rồi còn gì nữa, nều bạn thấy đĩa ghi ra có hình ảnh kém hơn là do bạn xem trên máy tính không có card màn hình rời nên hình bị nhoè sax case máy nhà em là khủng nhất vùng này đó, 2 con 8800 GTX chạy song kênh hẳn hoi. Mà ý em là ghi ra để đầu dân dụng đọc được ý. Chả hỉu làm sao, phim đang đẹp bao nhiêu ghi ra đĩa CD xem chán òm

huynhvanthong

Trích CoolBoyLaTui Nhân tiện cho mình hỏi về chuyện ghi DVD. Mình muốn ghi theo kiểu nhiều phim trong 1 đĩa với định dạng AVI (mà đầu dân dụng vẫn đọc). Mình dùng total converter đổi sang các định dạng AVI có sẵn trong total thì khi ghi ra chỉ nghe tiếng mà không có hình (xem bằng đầu dân dụng chứ không phải PC). Mình không biết với định dạng AVI nào thì đầu đĩa dân dụng mới đọc được. Quá dễ . Bạn dùng phần mềm này nhé .Trong đó mình có ghi chỉ dẫn sử dụng đó :

Pass là : hoamuong

hatecow

Nhân tiện cho mình hỏi về chuyện ghi DVD. Mình muốn ghi theo kiểu nhiều phim trong 1 đĩa với định dạng AVI (mà đầu dân dụng vẫn đọc). Mình dùng total converter đổi sang các định dạng AVI có sẵn trong total thì khi ghi ra chỉ nghe tiếng mà không có hình (xem bằng đầu dân dụng chứ không phải PC). Mình không biết với định dạng AVI nào thì đầu đĩa dân dụng mới đọc được.

hoa_tigon139

File để ghi VCD hay SVCD nếu không đúng định dạng nó sẽ convert lại là đúng rồi. Ghi trực tiếp file .avi lên đĩa thì đầu VCD dân dụng không đọc được đâu.

Nếu không muốn dùng Nero thì dùng Roxio hay Ashampoo Burning Studio cũng được.

Các chủ đề có liên quan khác