Trung tâm Hoa Kỳ (The American Center at the U.S. Embassy in Hanoi)

Trung tâm Hoa Kỳ (AC) thuộc Phòng Thông tin-Văn hóa, Ðại sứ quán Hoa Kỳ có trụ sở tại Tòa nhà Rose Garden, số 170 phố Ngọc Khánh, Hà Nội.

Dịch vụ dành cho công chúng:

Qua mạng Internet, tất cả công dân có thể truy cập các thông tin cập nhật về nước Mỹ và các chính sách của Chính phủ Mỹ qua trang chủ http://vietnam.usembassy.gov. Cán bộ của Trung tâm phụ trách chuyện cập nhật thông tin hàng ngày trên trang này. Tại đây, các bạn có thể tìm thấy thông tin về học bổng, quan hệ Việt-Mỹ và các hoạt động dành cho công chúng của Sứ quán Mỹ.

Lớp học và đào làm ra (tạo) tại AC:

Hàng tháng AC tổ chức các lớp học về tìm tin trên Internet, làm ra (tạo) trang Web cá nhân, sử dụng PowerPoint để thiết kế bài thuyết trình, kỹ năng giao tiếp trước công chúng, câu lạc bộ tiếng Anh và các buổi nói chuyện về Hoa Kỳ học.

Trung tâm còn cung cấp 2 đĩa CD-ROM gồm đĩa tư liệu dịch: Nước Mỹ: Từ A đến Z và đĩa thông tin bằng tiếng Anh: Information USA.

Tại trung tâm, bạn có thể đọc, sao chụp và in ấn các tài liệu phục vụ công chuyện nghiên cứu của mình, truy cập Internet tại máy tính của trung tâm; xem phim và thảo luận phim, tham gia câu lạc bộ tiếng Anh, tham gia thuyết trình và triển lãm theo chuyên đề.

Mọi dịch vụ và tài liệu của AC đều miễn phí. Khi tới AC bạn cần mang theo chứng minh thư để qua an ninh. (AC không làm thẻ thành viên).

Các chương trình dành cho công chúng:

http://vietnamese.vietnam.usembassy.gov/pasevents.html

Tất cả các chương trình đều miễn phí. Bạn hãy đăng ký online các chương trình muốn tham dự. Nếu bạn muốn nhận email thông tin về hoạt động của Trung tâm Hoa Kỳ, hãy đăng ký làm thành viên của Trung tâm.

http://vietnamese.vietnam.usembassy.gov/pasevents.html

hung_hn

Chương trình tháng 11 có nhiều event rất hay và đáng để tham gia.

Có tuần International Education Week

Và AC cũng vừa có Book Club

http://vietnam.usembassy.gov/program.html

yellow_moon1607

AC rất hay. mỗi tội dạo này học chiều không thể nào tham gia public activities của AC được. Mình toàn đi một mình và có quen được một số người bạn mới rất hay

hoitamkiengiang

Mình vừa đăng ký các event trong tháng nhưng đều full. Cho hỏi có bắt buộc phải đký online mới được tham gia không ? Vì mấy lần mình đký đều full cả

won_yon

Trích từ bài của metallicaqa viết lúc 22:32 ngày 09/04/2010:

Mình vừa đăng ký các event trong tháng nhưng đều full. Cho hỏi có bắt buộc phải đký online mới được tham gia không ? Vì mấy lần mình đký đều full cả

Mấy lần mình lên AC đúng lúc có event, các chị ý toàn kêu gọi các bạn đang đọc sách trong thư viện vào tham gia cùng, vì một số event ít người lắm, ví dụ như mấy buổi chiếu phim chẳng hạn. Hôm nào có event mà bạn thích, bạn cứ đến thử xem sao, nếu không được tham gia vào event đó thì bạn tranh thủ đọc sách

minhla_codong

chị ơi cho em hỏi những event có ghi: CLB tiếng Anh ở đầu là chỉ dành cho members của CLB hả c?

Thoraldtun

E nghe nói nhiều người đến đây học TA lắm, có pác nào đến thì rủ em đi với nhé

linkhoi_91193

Hello to the Topic Creator,

Would you pls provide us with May 2010 Plan in American Center? We are eager to join when available. Many thanks!

baby_satthu77

Hello tất cả người, mình mới tìm hiểu thông tin về AC đang rất nóng lòng ghé qua , thấy AC có event về "kỹ năng phỏng vấn" 14/5 nhưng mình đăng ký thì hết mất chỗ rồi, có cách nào mà vẫn tham gia event đó được không, thank tất cả người :)

Ngày trước mình thấy ở trung tâm có nhiều sách luyện thi SAT lắm mà sao giờ không thấy nhỉ, có phải cất đi chỉ cho mượn theo yêu cầu không?

À mà sao vào trung tâm lại không được mang theo vở vậy? Kể ra cũng hơi bất tiện

no_mercy9080

Trích từ bài của Julynt viết lúc 19:13 ngày 03/09/2009:

Ngày trước mình thấy ở trung tâm có nhiều sách luyện thi SAT lắm mà sao giờ không thấy nhỉ, có phải cất đi chỉ cho mượn theo yêu cầu không?

À mà sao vào trung tâm lại không được mang theo vở vậy? Kể ra cũng hơi bất tiện

Các sách đó giờ được sắp ở giá cạnh cái cột mà nếu đi vào bạn sẽ tìm thấy ở bên tay trái, hơi chếch với máy photo 1 chút. Các tài liệu luỵen thi hay phục vụ đi du học đều ở đấy cả. :)

Về chuyện không được mang vở vào thì đúng là bất tiện, nhưng có rất nhiều lí do cho chuyện này nên các bạn chịu khó khắc phục nhé!!!!

11a1_mylove

Mọi người ai có list book hay fiction của AAC không nhỉ? Mình đang cần tìm đọc một số quyển thôi, có list sách tra cho dễ

Các chủ đề có liên quan khác