heo_con_way_pha

không cần thiết phải là IDM mới nhất vì nó cũng không có tác dụng

mà cũng không nhất thiết cứ phải IDM, anh nào khác cũng được

phương pháp này áp dụng cho tất cả trường hợp, tất cả file, tất cả kích thước, tất cả đường truyền và tất cả trình download

khi tải, giữ nguyên trang mediafire

khi đứt (không cần biết lý do gì):

nhấn pause (tạm dừng)

quay lại trang wed nhấn refresh (làm tươi, cập nhật)

khi trang wed cho tải, không được đá động gì tới nó

quay lại trình download, nhấn resume (tải tiếp)

hết

xin hãy trân trọng bản quyền tác giả

xin nói thêm

ở các diễn đàn khác cũng có đề cập những cách tương tự của mình

nhưng những cách đó của họ không chính xác, thành công thấp, và rất có nguy cơ tải lại từ đầu

tốt nhất các bạn nên làm đúng và tuần tự theo cách của mình vừa nói ở trên

cách này cũng có thể áp dụng để down những phim online 100%

dung2420

MediaFire không cho phép upload nhưng file có password (thường những file đó sẽ bị xóa sau đó vài ngày) nhưng cho phép làm ra (tạo) pasword SAU khi bạn upload file lên mediafire.

Để làm ra (tạo) password cho file của mình, bạn login vào tài khoản, chọn My Files. Đưa chuột đến file cần đặt password. Click vào dòng chữ Edit File Info vừa xuất hiện bên phải. Chọn Password protect this file, điền password ô trắng xuất hiện (password này là tùy ý, không cần giống như password để login vào tài khoản), xong nhấn vào Save file info ngay dưới đó là xong

Muốn bỏ password thì bạn chỉ cần đưa chuột đến file đã đặt password rồi click vào (remove password) vừa xuất hiện bên phải

Nhưng file trên MediaFire sẽ được giữ nếu bạn login vào tài khoản ít nhất 1 lần mỗi 60 ngày hoặc ít nhất 1 trong những file của bạn được download mỗi 30 ngày

xman_bank

Tìm kiếm trên MediaFire
Tuy không đồ sộ như RapidShare nhưng MediaFire luôn làm ra (tạo) sự tin tưởng nơi người dùng bởi chất lượng link download tốt lại không hề bị hạn chế. Bởi vậy, tìm kiếm trên MediaFire là một nhu cầu khá thiết thực. Bài viết sau giới thiệu một số cách tìm kiếm dữ liệu trên trang web này.

1.Tìm kiếm trực tiếp:

Một số trang web sau cho ra kết quả là link download trực tiếp tại MediaFire:

Code:

Hai trang đầu hỗ trợ tìm kiếm trên nhiều website, bạn chọn mediafire.com trong menu rồi hãy tìm kiếm.

Cách tìm này nhanh, chính xác nhưng bạn khó tìm được file lớn như một bộ phim vì nó thường bị cắt ra làm nhiều phần, trang web thường không tìm được hết các phần này. Chủ yếu dùng tìm các file nhỏ như soft, mp3,..

2.Tìm kiếm thông qua Google:

Dựa trên sức mạnh của Google, các trang web sau cho ta nhiều kết quả, chính xác nhưng đôi khi hơi rối vì Google cho kết quả đến nhiều trang khác nhau, bạn phải vào từng trang rồi tìm xem link MediaFire đang “trốn” ở đâu. Bạn nên dùng thêm các mẹo tìm trên Google như cho từ cần tìm vào trong ngoặc kép,... để thêm độ chính xác. Dùng mấy trang này tìm phim hay CD nhạc,.. thì rất là tuyệt!

Code:
: tại đây, bạn có thể xem khá nhiều cú pháp tìm kiếm bằng Google trên MediaFire.

hoang_0510

# Download file khi vừa có link

Ví dụ trong bài viết có sẻ chia 1 link dạng như sau: bạn click vào link đó để hiện ra trang download.

Chờ 1 chút cho file load xong bạn click vào mục Click here to Start Download... Như vừa nói ở trên bạn có thể dùng trình tăng tốc để download file về máy tính.

Hy vọng với bài chỉ dẫn này các bạn sẽ dễ dàng làm ra (tạo) cho mình 1 không gian lưu trữ trực tuyến thật tốt để cùng nhau sẻ chia những tài liệu quý giá, lũy phần phát triển diễn đàn ngày một lớn mạnh

Chuyển file từ tài khoản này sang tài khoản khác

Của ta thành của mình
Media Fire hiện nay có thêm chức năng nữa là chuyển file do người khác sẻ chia vào tài khoản của mình với tốc độ rất nhanh. Để làm được như vậy trước tiên bạn phải đăng nhập vào tài khoản của mình trước rồi để vậy đừng thoát ra. Sau đó mở link do người share lên.

Với 1 link share nguyên thư mục:

Click chọn những file muốn chuyển sang tài khoản của mình. Sau đó nhấn vào menu Save item to my Account

vài giây sau thì file vừa được chuyển đến box của bạn.

Còn đối với link share chỉ 1 file bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Filesvài giây sau thì file vừa được chuyển đến box của bạn.

Còn đối với link share chỉ 1 file bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Files
Vậy là xong mở my files của bạn lên xem nhé, tất cả các file vừa chuyển vào rôi. Giờ muốn download hay lại share tiếp các file đó thì làm tương tự như trên.

Cách Resume khi down với IDM

1/ Đầu tiên các bạn cancel file đang down mà bị disconnect.

2/ Mở lại links mediafile đang down bằng trình duyệt, chờ nút download hiện ra, mở phải chuột tại link down chọn "copy link location" (nếu dùng trình duyệt FF) hay mở phải chuột chọn "Properties" sau đó tô đen dòng address (nếu dùng trình duyệt IE)

3/ Mở chương trình IDM lên, double click (hay mở phải chuột chọn properties) ở file cần resume, tại dòng address các bạn delete cái links cũ đi và paste links mà bạn vừa copy trên MF sau đó ấn ok và chọn resume

Nếu gặp vấn đề gì khác,coi nhưbáo hơn 100%, chỉ chuyện pause nó lại rồi start tiếp là lại thường thôi! cũng có khi thấy nó lặp lại 2 lần, nhưng không sao, pause xong lại bình thường.

Kinh nghiệm là nếu down ở mediafire.com thì IDM chỉnh số kết nối quá nhiều rất dễ bị dừng, khi down tại đây nên chỉnh ở khoảng 2 kết nối thì ổn hơn

Ryton

nhìn vào góc trên bên trái nếu vẩn còn dòng : Create a Free a Account thì bạn phải Click vào phần loggin để đăng nhập Acc của bạn vô!

Sau đó Click vào phần Save to myfile là xong chờ khoản 5s là bạn vừa có file trong Acc của mình.

3 . Quản lý file trong Acc của mình :

nếu trong ACC của bạn có nhiều file bạn hảy làm ra (tạo) thư mục cất nó vào đó

như hình:

Mình thường sử dụng 3 chức năng bên tay phải là :

Create new Folde : làm ra (tạo) thư mục mới

Move Selected Items : chuyển file vừa đánh dấu vào thư mục cần thiết ( vừa tạo- đương nhiên)

Delleter Selected Items : Xoá file vừa chọn!

# Quản lý file vừa upload

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized

Click vào My File để mở trang quản lý file. Click vào menu Create New Folder và đặt tên thư mục rồi nhấn nút Creat Folder Thư mục có thể có nhiều cấp tùy ý do mình làm ra (tạo) ra.- Để sắp xếp các file vào các thư mục khác nhau bạn tick vào file cần di chuyển rồi bấm vào menu Move Selected Item rồi chọn thư mục cần di chuyển file vào đó.

- Để xóa file bạn tick vào tên file cần xóa rồi nhấn menu Delete Selected Item

# Chia sẻ file

Để sẻ chia file hay thư mục bạn click vào mục Share

Để share 1 Thư mục bạn click vào mục Share ở ngay thư mục đó. 1 menu hiện ra bạn nhấn vào nút Copy Link sau đó dán vào bài viết của mình. Khi sẻ chia thư mục thì tất cả các file và thư mục con có trong thư mục đó đều được sẻ chia và tất cả người đều có thể download các file nằm trong đó. Nhưng nếu có 1 thư mục nào đó bạn không muốn sẻ chia cho tất cả người thì bạn click vào mục Make Private

Để sẻ chia 1 file bạn cũng click vào mục Share và cũng nhấn vào Copy Link rồi dán vào bài viết

Để sẻ chia file qua Email bạn click vào mục Share by Email, sau đó điền địa chỉ Email của mình và Email của người nhận vào rồi nhấn nút Send Link.

Để nhúng link vào trang web hay forum bạn click vào mục Embed in Website. Nếu là trang web bạn nhấn Copy Link trong mục HTML Embed code, còn nếu là Forum bạn chọn mục Forum Embed Code.

Đối với file ảnh bạn có thể xem ở dạng Galery khi bạn click vào mục Image Galery View.

vanphininh_88

Media fire là một trang hostting Free!( cái này quan trọng nhất)

+Hổ trợ Download bằng Internet Download Manager ( IDM- cái này quan trọng II)

+Link sống lâu ( cái này quan trọng III)

+Có dung lượng rất lớn-Nolimit -thấy nó quảng cáo vậy ( cái này quan trọng IV)

+Có thể sẻ chia file trong cùng hệ thống một cách tức thời! ( chuyển file từ Acc của người khác về Acc của mình trong thời (gian) gian rất nhanh).

Vì nhửng ưu điểm đó nên hôm nay mình xin giới thiệu cách sử dụng trang này!

Phần 1 : Cách down load trên trang Media Fire

Thông thường người dùng sẻ cho bạn 1 link có chứa file cần Down thông thường có dạng như thế này :

bạn copy toàn bộ link này Paste vào ô Address của trình duyệt và go---> nó sẻ chuyển bạn đến 1 trang có dạng như thế này :

Sau đó nó sẻ chuyển thành như thế này :

Bạn Click vào chổ Click Here to Start Download

nó sẻ chuyển thành hình như thế này :

Bạn chỉ Click vào Start download của Internet Down load manager thế là xong! ngồi rung đùi uống Cafe ( nhớ rủ tui qua uống chung nhe) chờ nó down xong là lấy file ra!

Về trình duyệt IDM bạn có thể Down tại :
Cần chú ý khi xài cái này: khi down bằng IDM thì nên down từng file 1, vì nếu chạy nhiều file nó sẽ giới hạn băng thông

2 . Phần 2 Up load lên và sẻ chia file trên media Fire.

Để up load được trên media Fire bạn phải có 1 ACC ( tất nhiên phải đăng ký)

bạn vào trang sau :

một trang web hiện ra :

Click Create A Free Account để làm ra (tạo) tài khoản mới

Gỏ địa chỉ email :

Pass : tuỳ ý

Xác nhận lại Pass lần nửa cho chắc cú vào ô tương ứng sau đó nhấn Click vào phần : Create Account & Continue

Nếu thành công sẻ cho ra một trang có Acc của bạn trên góc trái của màn hình

bây giờ bạn có thể up file lên rồi! chỉ cần Browse tới file trên máy tính của bạn và Click vào : Up load file to Media

Bạn chú ý : nếu muốn up load một lúc nhiều file bạn hảy chỉnh số file trong hàng

I want to upload 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 file(s) from my computer

mỗi lần IDM ra bản mới đều có người quảng cáo khắc phục được lỗi 99%

khi ra bản mới hơn nữa thì người ta lại nói IDM đang dùng bị đứt 99%, và lại tiếp tục quảng cáo là bản mới hơn đó khắc phục được. Tui vừa chứng kiến cái đệp khúc được-rồi lại không được đó từ hồi IDM mới ra cho tới bây giờ

wed là thế giới công sức riêng tư thì ít, sao chép thì nhiều.

cách ở trên tui không dám nói 1 mình tui biết

nhưng tui dám nói là tui tự hiểu và nghĩ ra

tui cũng vừa tìm hiểu trước ở google mấy năm nay, không thấy ai nói tương tự tui hết.

MacDonell

hay còn có thể khắc phục bằng cách này cũn được nè bạn depchai

1 . khi bị đứt kết nối không biết vì lý do j ^_^ pause IDM lại

2 .bạn dùng 1 trình duyệt khác ( khác với trinh duyệt lúc đầu bạn lấy link VD: lúc đầu bạn dung FF để lấy Link thì bây giờ dùng thử trình duyệt khác như IE , Advant ...trình duyệt thì bây giờ đầy mà )nhưng khi lấy link đừng nên ấn vào download mà hãy ấn chuột phải vào và chọn Properties và coppy link đấy vào

3 . bây giờ mở IDM lên và chon file đang tải bị đưt kết nối mà mình vừa pause chọn Properties và Paste link mình vừa lấy vào mục Address sau đấy OK vào tiếp tục Resume thôi

Chú ý link MF chỉ khắc phục được khi file tên ở IDM chưa chuyển thành *.htm nếu chuyển thành fiel.htm thì chỉ còn cách down lại từ đầu thôi vì nếu có Resume thi cũng hỏng file cho nên mình nghĩ các bạn nên down lại từ đầu với những file hỏng kiểu này

Cọn những file mới chỉ bị đưt giữa chừng và vẫn chưa chuyển tên thành file htm thì làm theo cách của mình cũng OK . Tỷ lệ thành công lên đến 99% đấy

Nếu hay thì Thanks mình cái nha

còn đây là Desktop của mình

Ripley

Trích vumanhtuan87 Thx bạn nhưng dù sao đây chì là thủ thuật nhỏ và hầucoi nhưai cũng biết cả rồi và idm cũng vừa fix lỗi không giúp gì được thì yêu cầu đừng spam

Trích vumanhtuan87 Thx bạn nhưng dù sao đây chì là thủ thuật nhỏ và hầucoi nhưai cũng biết cả rồi và idm cũng vừa fix lỗi sao không có ai phost trước cho anh em biết mà lại để tui phost?

hay là chưa biết mà nói thủ thuật nhỏ

còn nếu biết từ lâu mà chẳng nói với ai thì có tư cách gì mà tuyên bố ở đây?

IDM không fix lỗi được đâu

thử down file lớn bằng IDM sẽ thấy

hay bạn vào google gõ chữ: down mediafire 99 IDM khong duoc ...

thì sẽ thấy IDM chẳng làm được gì

cũng nói thêm luôn

mỗi 1 file thì trang mediafire chỉ mở các cổng trong thời (gian) gian có hạn để cho chúng ta down

sau đó nó sẽ đóng bớt cổng -> nên tốc độ down bị xuống

khi hết thời (gian) gian thì đóng trả toàn -> đứt liên kết

ta refresh trang đó lại thì nó sẽ tưởng mình tải mới nên mở cổng, lúc này có thể tải tiếp được và không cần đá động gì tới trang wed

toàn bộ quá trình bị sever làm chủ, nên không có phần mềm nào can thiệp được

trường hợp này cũng xảy ra tương tự khi ta tải những phim chỉ cho xem online (bằng cách bắt link)

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
A Một số biện pháp nâng cao hiệu quả hoạt động kinh doanh của Công ty khách sạn Vườn Bắc Thủ Đô Luận văn Kinh tế 0
D Một số thủ thuật khởi động (Warm up) tích cực trong giảng dạy môn tiếng Anh lớp 6 Luận văn Sư phạm 0
S Một số giải pháp nhằm mở rộng thị trường xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ của công ty thương mại xây Luận văn Kinh tế 0
T Một số ý kiến nhằm nâng cao giá trị và hiệu quả sử dụng các thủ pháp nhằm tạo giá trị biểu cảm cho ngôn ngữ báo chí Kiến trúc, xây dựng 2
N Nghiên cứu quá trình tự làm sạch nguồn nước ở một số ao, hồ ở quận Thủ Đức Khoa học Tự nhiên 0
N Một số ý kiến về chiến lược xuất khẩu mặt hàng thêu ren tại Công ty xuất nhập khẩu thủ công mỹ nghệ Công nghệ thông tin 0
N Một số giải pháp nhằm đẩy mạnh hoạt động xuất khẩu ở công ty xuất nhập khẩu thủ công mỹ nghệ artexpo Luận văn Kinh tế 0
G Một số vấn đề quản lý nhà nước đối với lĩnh vực sản xuất kinh doanh hàng thủ công mỹ nghệ Luận văn Kinh tế 0
K một số biện pháp phát triển thị trường xuất khẩu hàng thủ công mỹ nghệ tại công ty xuất nhập khẩu ba Luận văn Kinh tế 0
R Một số giải pháp nhằm nâng cao hoạt động xuất nhập khẩu hàng thủ công mỹ nghệ của công ty TNHH XNK C Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác