kiss_of_devil90

Trước đây tui có đọc bài viết hỏi sử dụng Google Chrome dùng với IDM được không.

tui có mẹo nhỏ là muốn dowload trên google chrome chỉ còn cách mở sẳn IDM, sua đó copy dowload links và paste vào IDM và tiến hành down về bình thường.

Derren

các bạn xem topic này

Add idm vào chrome đơn giản thôi mà

Hodei

Mình dùng GC và IDM song song vẫn bình thường nè,dùng phiên bản IDM mới nhất là được

Chỉ có cái trình duyệt Wyzo là không xài được IDM thui

Muốn IDM tự down link trong chrome thì không khó. các bạn cứ Update thằng IDM lên phiên bản 5.x.x rồi vào trong phần IDM mở option vào chỗ general lên check vào ô chrome ấn OK nó thông báo khởi động lại. Sau khi khởi động lại xong thì IDM sẽ tự down link khi bạn click trên chrome thôi. Chrome đúng là nhanh thật nhưng nó lại hạn chế link dạng https:// và khi vào trang mediafire thì nó tự động down một đống file .php về máy nhiều khi ức chế không chịu được. Và vô lý hơn nữa nó là sản phẩm của google mà khi vào gmail thì gặp không ít lỗi không hiểu google làm ăn thế nào nữa?

hungbeo_xiipo

hiện nay, tui thấy Google chrome là trình duyệt nhanh nhất, tuy nhiên có thắc mắc là không tương thích với IDM nên tui post bài này len cho những ai sử dụng Google chrome mà.

Các chủ đề có liên quan khác