Trong word 07, mình đánh Chử hoa giữa câu có dấu thì nó tự chuyển thành chữ thường.

Ví dụ: mình đánh chữ 'Đã' thì nhấn chữ 'shift+d', '9' nó tự chuyển về chữ 'đ' thường.

Cái nữa là: đánh địa chỉ email: '[email protected]' thì đánh 'nguyenvana' xong đánh 'shift+2' thì nó không hiện ra chữ '@' mà chữ 'nguyenvana' chuyển thành 'nguyenva'. mất mấy kí tự

Mình dùng Unikey 64bit cho windows 7 64bit:

- vừa chọn không khôi phục phím khi gõ sai

- cho phép gõ tắt

Ai biết chỉ mình với, Thank nhiều. à trong firefox cũng vậy.

BLOG_Idol

Trả lời cho Thancam.

Bạn vào thẻ view -> bỏ dấu chọn ở mục Gridlines

baby_baby_candy

bạn ơi bạn thử kiểm tra phần phím nóng bạn gán cho nó xem nào, khi bạn gán cho nó như thế hoặc trong phần auto bạn cài nó tự động như thế, không bình thường thì cái này là bạn dùng bật cap lock nhưng mình nghĩ chắc bạn không phải là người không biết mấy phần đó nên bạn thử tìm hiểu theo hướng đó xem thế nào, ngày trước mình bị mình làm thế được đó,còn chi tiết thế nào bạn chịu khó lên mạng tìm nhé, vì chi tiết nó rất dài dòng, mà tất cả chúng ta đều bận nên cũng không thể nào hướng dẫn chi tiết hơn hi vọng bạn sẽ thông cảm chúc bạn sửa được lỗi,

Thank bạn nhiều, nhưng mình cũng không rành tin học lắm, mới tham gia dđ à.

bạn có thể chỉ dẫn chi tiết ko

bạn có thể nói rõ hơn đây là lỗi do Unikey hay là word

mới xài windows 7 mà bị cái lỗi này bực mình wá

phuonglinh1411

Cho mình gửi nhờ bài này với:

Chuyện là máy ở cơ quan không biết đứa nào nghịch gì trong giờ ăn trưa mà bây giờ em cứ bật máy lên là nó lại hiện ra cái ô như thế này. Ô này in thì không hiện, nhưng nếu cứ để thế thì nhìn rất rối mắt. Cứcoi nhưô kẻ trong vở học sinh lớp 1 ấy. Em loay hoay cả buổi mà không làm gì được. Còn không biết tên ứng dụng để bật nó nữa kia. Bác nào có cao kiến gì thì bày cho em với chứ cứ tháo ra cài lại word mà đứa nào nó lại nghịch như thế tiếp thì tèo mất.

( vấn đề như ở trong hình trên đấy ạ ).

Các chủ đề có liên quan khác