Castle

10 lời khuyên để học tiếng Anh hiệu quả

1. Bạn nên biết rõ lý do tại sao bạn cần học tiếng Anh. Học để làm việc, để xin việc, cho chuyện học tập hay nói chuyện với người dùng tiếng Anh.

2. Biết rõ kĩ năng nào của bạn bị hạn chế: nói, nghe, đọc hay viết? Bạn muốn cải thiện kĩ năng nào?

3. Cố gắng nghe hay tưởng tượng những thứ bạn thấy để có thể hiểu chúng

4. Bạn nên đăng kí một khóa học tiếng Anh. Hãy nghĩ bạn đang ở trong môi trường chỉ dùng tiếng Anh. Vì vậy, bạn sẽ luôn luôn sử dụng tiếng Anh

5. Bạn luôn luôn phải tìm kiếm thời cơ để học và dùng tiếng Anh. Nói tiếng Anh bất cứ khi nào có thể. Bạn nên nghe chương trình tiếng Anh trên đài và đĩa CD, đọc và viết bằng tiếng Anh. Nếu thực sự muốn tìm kiếm thời cơ, bạn sẽ tìm thấy

6. Viết từ mới ra một cuốn sổ ghi chép là một cách rất có dụng. Bạn hãy luôn mang theo nó bên mình và có thể xem bất cứ khi nào rảnh rỗi.

7. Luyện tập càng nhiều càng tốt. Có 1 câu thành ngữ tiếng Anh “ nếu bạn bất muốn mất cái gì thì bạn nên dùng nó”. Câu thành ngữ này rất đúng với chuyện học tiếng Anh

8. Tìm một người có thể giúp bạn học tiếng Anh, cùng nghiệp chẳng hạn. Bạn có thể nói chuyện hay gửi tin nhắn bằng tiếng Anh cho anh ấy và ngược lại

9. Luôn luôn học. Hãy làm ra (tạo) thói quen học 10 phút mỗi ngày. Điều này còn tốt hơn cả chuyện bạn dành thời (gian) gian 1 lần trong 1 tuần, cho dù khoảng thời (gian) gian ấy có dài hơn nữa

10. Khi bắt đầu học, hãy tự hỏi chính mình “Hôm nay tui muốn học cái gì?” và đến cuối buổi hãy tự hỏi “Hôm nay tui đã học được cái gì?”

Nguồn:vietnamlearning.vn

Mọi người không đây thảo luận luôn nhé.Chúc tất cả người thành công:

Các chủ đề có liên quan khác