nhokkute_1612

Mình muốn lưu một số trang wed về để sau này thuận tiện khi xem lại nhưng có một điều băn khoăn là liệu sau này mở lại trang Wed đó có sử dụng được không vì giờ khi SAVE thì mở lại xem có mạng bình thường thì nó vẫn kết nối nhưng sau này khi không có mạng không biết có load được file đó không vậy mình muốn hỏi là làm thế nào để biết là trang đó lưu vừa đầy đủ để sau này có thể mở xem offline được và mình cũng hỏi thêm là khi lưu thì lưu ở mục save as type có mấy dạng lưu thì chọn dạng nào tốt hơn. Giúp mình với. Thanks!!!!!!!!!

nguyend_hieu

Tải cả trang về xong xem qua xem nhưng file nào chưa tải trực tiếp về thì tải bằng tay nếu cần thiết!

giahuy_online12

dùng save as type là web page complete! Xem được ảnh và các hiệu ứng.

Còn chỉ cần chữ thì là "HTML only"

Lưu ý: đặt lại tên cho nó không dấu kẻo sau này có lỗi tên file thì vẫn liên kết được với hình ảnh cùng lưu!

Quote:

Được gửi bởi Spammer

Tải cả trang về xong xem qua xem nhưng file nào chưa tải trực tiếp về thì tải bằng tay nếu cần thiết!

Bạn nói tải bằng tay là sao? khó hiểu quá.

cua_pnl

Tải 1 trang đang xem hay tải cả web vậy bạn?nếu tải cả thì hình như có soft

còn ví dụ bạn đang xem 1 bài viết trên trang đó,muốn lưu chỉ trang đó thì cứ vào File > Save page as... thôi,ko ảnh hưởng j cả

--Welcome to

leanh_hi

bạn làm theo bạn pmvuong là ok đó. thực ra cái này cũng đơn giản thôi. bạn cứ lưu vào và ngắt mạng ở máy bạn rùi sẽ biết rõ ngay thôi mà

Không có trang wed nào để mà lưu cả. Mọi người chỉ tìm thấy một cuốn sách mà họ mong rằng bạn sẽ đọc qua "Học viết đúng trước khi viết bài lên forum"

Các chủ đề có liên quan khác