mela_chan

Tớ đao được phim trên mạng xuống, có cả phụ đề. Nhưng giữa phụ đề và phim không khớp nhau, làm sao cho nó khớp được bi giờ các bác

Tớ xem phim bằng KMplay nhá

sao rơi, sao rơi..

luuly_maunho

Chào bác, trước đây tui cũng bị trường hợp trên nhiều lần và vừa thử nghiên cứu phương pháp điều chỉnh lại, tuy nhiên tui nhận thấy là không khả thi vì phụ đề với phim thường không lệch đều mà bị từng đoạn, có đoạn lệch ít, có đoạn lệch nhiều. Do vậy tui chỉ còn giải pháp lên mạng tìm phụ đề khác phù hợp với phiên bản phim của mình thôi.

Trích từ bài của anhminhk42 viết lúc 08:38 ngày 10/04/2010:

Chào bác, trước đây tui cũng bị trường hợp trên nhiều lần và vừa thử nghiên cứu phương pháp điều chỉnh lại, tuy nhiên tui nhận thấy là không khả thi vì phụ đề với phim thường không lệch đều mà bị từng đoạn, có đoạn lệch ít, có đoạn lệch nhiều. Do vậy tui chỉ còn giải pháp lên mạng tìm phụ đề khác phù hợp với phiên bản phim của mình thôi.

Chài. BÁc giỏi zi tính mà còn nói vậy thì tớ còn bít làm sao? hic..

mỗi làn đao phim xuống khổ lắm í.. Đành vậy

Cornal

biết làm sao được, có những phim nó lệch ngay từ phụ đề gốc tiếng anh, đến lục dịch ra tiếng việt cũng vẫn thế. Xem tức anh ách mà vẫn phải chịu. Kinh nghiệm của mình để tránh bị lệch phụ đề cần nắm rõ phiên bản phim down về thuộc dạng gì R5, TS, hay CAm...mà có phụ đề tương ứng

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Câu phức có mệnh đề phụ tính ngữ tiếng Nga và phương tiện truyền đạt chúng sang tiếng Anh và tiếng Việt Luận văn Sư phạm 2
B Vấn đề nữ quyền và giải phóng phụ nữ trên báo chí tiếng Việt 1930-1945 Luận văn Sư phạm 0
T Vấn đề phụ nữ trên báo chí trước và sau chiến tranh thế giới thứ nhất (Qua trường hợp đang cổ từng b Lịch sử Việt Nam 0
R Nghiên cứu một số vấn đề về phụ thuộc dữ liệu và khai phá dữ liệu trong cơ sở dữ liệu quan hệ Hệ Thống thông tin quản trị 0
K Vấn đề sử dụng cơ quan tài phán quốc tế theo phụ lục VI phụ lục VII và phụ lục VIII của Công ước Liê Luận văn Luật 0
G Tội mua bán phụ nữ : một số vấn đề lý luận và thực tiễn : Luận văn ThS. Luật: 5.05.14 Luận văn Luật 0
D Phim và phụ đề của phim Thủ thuật tin học 2
N Về người thừa kế không phụ thuộc vào nội dung của di chúc - Một số vấn đề lý luận và thực tiễn Tài liệu chưa phân loại 0
N Kế thừa và phát huy giá trị đạo đức truyền thống phụ nữ ở Kiên Giang: vấn đề và giải pháp Tài liệu chưa phân loại 0
N Việc người thừa kế không phụ thuộc vào nội dung của di chúc-Một số vấn đề lý luận và thực tiễn Tài liệu chưa phân loại 2

Các chủ đề có liên quan khác