vietandang89

Em mới học về word để đánh văn bản. Em có 1 số thắc mắc, các anh chị chỉ dẫn giúp em nhé. Em Thank nhiều ạ.

1. Cách chèn thêm trang trắng trong văn bản. VD vừa gõ xong trang 1 và 2 nhưng vẫn muốn gõ tiếp ý của trang 1 hay cụ thể là chèn thêm hình vẽ cho trang 1

2. Cách nào để có thể sắp xếp lại thứ tự các trang theo ý mình.

Giúp em gấp tất cả người nhé

mjss_eh_dyamok

Trích từ bài của emirichan viết lúc 11:04 ngày 06/04/2010:

Em mới học về word để đánh văn bản. Em có 1 số thắc mắc, các anh chị chỉ dẫn giúp em nhé. Em Thank nhiều ạ.

1. Cách chèn thêm trang trắng trong văn bản. VD vừa gõ xong trang 1 và 2 nhưng vẫn muốn gõ tiếp ý của trang 1 hay cụ thể là chèn thêm hình vẽ cho trang 1

em đưa chuột vào cuối trang 1, vào insert -> break -> new page (word 2003) hay vào thẻ insert -> page break (word 2007)

Elliot

bạn fải mở rộng lớn lề 2 bên và thu nhỏ cỡ chữ lại, mở rộng lớn lề ở Page Setup

@Thanks bác patituchi nhiều nhé :)

@Tuxedo : Cách làm của anh là trả lời cho câu hỏi 2 ạ. Em sẽ thử. Thax anh ạ

Em hỏi thêm nữa là cách copy hình vẽ, cụ thể là hình dạng biểu đồ từ file word này sang file word khác.

minhhanh2504

Thay vì đặt câu hỏi và đợi anh chị em trả lời, tốt nhất đang online bạn nên download vài cuốn sách chỉ dẫn mà đọc.

manhphamvn

Trích từ bài của patituchi viết lúc 11:09 ngày 06/04/2010:

Trích từ bài của emirichan viết lúc 11:04 ngày 06/04/2010:

em đưa chuột vào cuối trang 1, vào insert -> break -> new page (word 2003) hay vào thẻ insert -> page break (word 2007)

hơi bị đầu lâu

giữ phím Ctrl và ấn Enter là sang trang mới

Các chủ đề có liên quan khác