Armstrang

thông thường khi mình download tai liệu trên mạng xuống thì trước khi files vao trong ổ cứng mình quy định bên ngoài thì nó sẽ nhảy vào chỗ nào đó tạm thời (gian) trên ổ C. và cứ nhu vậy thì ổ C sẽ đầy lên và mình kô thể down tiếp được nữa

Tớ vừa vào trong ổ C và tìm cái chỗ để xóa bớt cái tempoary gì gì đấy rùi mà máy vẫn báo ổ C không đủ dung lượng để làm đường dẩn down tiếp vào ổ cứng bên ngoài

Có cách nào khắc phục không ah? chỉ tớ với. Làm được có sao rơi nhé

rose_2005

download bằng Firefox hay trình download khác thì đều có cho phép chọn tải về thư mục nào trong máy mà. Chọn thư mục ở ổ khác C là được mà.

Hiện tượng này có thể do chưong trình download của bạn chọn nơi lưu dữ liệu down về là ổ C. Vậy bạn chỉ cần chỉnh lại tuỳ chọn này sang ổ khác là xong.

IDM mặc định sẽ lưu dữ liệu vào C nếu My Documents của bạn để mặc định nhé.

Kich chuột fải vào ổ C, chọn Propetiers, rồi chọn Disk Cleanup, chờ 1 lát nó sẽ ra 1 cái bảng có nhiều mục để tích chọn, chọn tất và OK là máy sẽ dọn hết file tạm và file rác ở ổ C

be.always

Trích từ bài của shimohara viết lúc 19:19 ngày 04/04/2010:

thông thường khi mình download tai liệu trên mạng xuống thì trước khi files vao trong ổ cứng mình quy định bên ngoài thì nó sẽ nhảy vào chỗ nào đó tạm thời (gian) trên ổ C. và cứ nhu vậy thì ổ C sẽ đầy lên và mình kô thể down tiếp được nữa

Tớ vừa vào trong ổ C và tìm cái chỗ để xóa bớt cái tempoary gì gì đấy rùi mà máy vẫn báo ổ C không đủ dung lượng để làm đường dẩn down tiếp vào ổ cứng bên ngoài

+ Nếu bạn dùng dơnload của trình duyêt fireox thì

Trên menu có cái Tool --> Options--> Gerneral

Ở đó có cái chọn chỗ để chọn File Đao loát

Còn với Flashget, IDM, IE

Tất cả cứ mở lên và Tools --> Options cứ thế mà chọn :d

Trích từ bài của SonNguyen_sn viết lúc 20:06 ngày 04/04/2010:

Trích từ bài của shimohara viết lúc 19:19 ngày 04/04/2010:

+ Nếu bạn dùng dơnload của trình duyêt fireox thì

Trên menu có cái Tool --> Options--> Gerneral

Ở đó có cái chọn chỗ để chọn File Đao loát

Còn với Flashget, IDM, IE

Tất cả cứ mở lên và Tools --> Options cứ thế mà chọn :d

bác này hiểu ý tớ nhứt nè. Tớ làm được rùi

Thank bác nha. Tớ vote cho bác rùi nha

Thank các bạn trên nữa ah.

dangtuan_anh92

Trích từ bài của shimohara viết lúc 20:12 ngày 04/04/2010:

bác này hiểu ý tớ nhứt nè. Tớ làm được rùi

Thank bác nha. Tớ vote cho bác rùi nha

Thank các bạn trên nữa ah.

Chết cha!

Đừng vốt...tớ sợ bị vốt :D

Quên dặn đồng chí :D

pjm_boys

oai

hình như vẫn chưa được các bạn ơi

Thế này nha

Khi down file từ mạng xuống thì tớ vẫn chỉnh đường dẫn vào ô cứng theo ý mình (bên ngoài). Tớ cũng vừa clean up ổ C rùi. Tớ cũng làm y như bác vừa chỉ là vào tool của firefox và chọn đường dẫn lun

Nhưng hình như trước khi vào ổ bên ngoài thì file vẫn tạm thời (gian) nằm đâu đó trên ổ C, nên nó cứ báo là dung lượng ổ C không đủ. Hức, thế thì làm sao down được tiếp ah

Giúp bạn với

Các chủ đề có liên quan khác