akay_oi

Bạn nào có tài liệu về các học, đọc của Hệ thống Phiên âm Quốc tế (International Phonetic Symbols - IPS) có in đằng sau các cuốn từ điển thì có thể sẻ chia giúp tất cả người học tiếng anh được không?

Bản thân mình tra xong từ điển mà cũng chẳng biết đọc thế nào. Vậy thì làm sao mà nghe được.

Nhân tiện đây. Bạn nào biết quyến từ điền nào hay và chuẩn nhất không? Giới thiệu với.

Và có quyển từ điển còn kèm đĩa đi kèm (chắc là có phát âm của từ)

Mong các bạn giúp đỡ.

-------------------------------------------------------------------------------------------

Một trong những kinh nghiệm học Tiếng anh như sau:

Phát âm không đúng là một trong những điểm yếu lớn nhất của số đông người học tiếng Anh. Học phát âm là một phần cực kỳ quan trọng vì có nói đúng thì mới nghe tốt và truyền đạt ý tưởng của mình đến người nghe chính xác nhất. Đặc biệt đối với những người mới bắt đầu học tiếng Anh, phát âm chuẩn là ưu tiên hàng đầu để tránh những lỗi sai rất khó sửa về sau này. Trước khi nói hay, ta cần học cách nói đúng trước đã. Lời khuyên: các bạn cần nắm vững Hệ thống Phiên âm Quốc tế (International Phonetic Symbols - IPS) có in đằng sau các cuốn từ điển và tập thói quen luôn luôn tra cứu phiên âm mỗi khi bắt gặp một từ mới để có thể phát âm đúng nhất

--------------------------------------------------------------------

Được trangtom sửa chữa / chuyển vào 11:10 ngày 20/08/2007

cua_pnl

Trích từ bài của trangtom viết lúc 11:09 ngày 20/08/2007:

Bạn nào có tài liệu về các học, đọc của Hệ thống Phiên âm Quốc tế (International Phonetic Symbols - IPS) có in đằng sau các cuốn từ điển thì có thể sẻ chia giúp tất cả người học tiếng anh được không?

Bản thân mình tra xong từ điển mà cũng chẳng biết đọc thế nào. Vậy thì làm sao mà nghe được.

Nhân tiện đây. Bạn nào biết quyến từ điền nào hay và chuẩn nhất không? Giới thiệu với.

Và có quyển từ điển còn kèm đĩa đi kèm (chắc là có phát âm của từ)

Mong các bạn giúp đỡ.

-------------------------------------------------------------------------------------------

Một trong những kinh nghiệm học Tiếng anh như sau:

Phát âm không đúng là một trong những điểm yếu lớn nhất của số đông người học tiếng Anh. Học phát âm là một phần cực kỳ quan trọng vì có nói đúng thì mới nghe tốt và truyền đạt ý tưởng của mình đến người nghe chính xác nhất. Đặc biệt đối với những người mới bắt đầu học tiếng Anh, phát âm chuẩn là ưu tiên hàng đầu để tránh những lỗi sai rất khó sửa về sau này. Trước khi nói hay, ta cần học cách nói đúng trước đã. Lời khuyên: các bạn cần nắm vững Hệ thống Phiên âm Quốc tế (International Phonetic Symbols - IPS) có in đằng sau các cuốn từ điển và tập thói quen luôn luôn tra cứu phiên âm mỗi khi bắt gặp một từ mới để có thể phát âm đúng nhất

--------------------------------------------------------------------

Được trangtom sửa chữa / chuyển vào 11:10 ngày 20/08/2007

thế thì bạn đầu tư cuốn Oxford advanced learner''s dictionary ý, sách đẹp, lúc nào cần nghe thì mở đĩa ra nó đọc cho mà nghe.

kayoki1985

Em có thể in bảng phiên âm rất dễ nhớ (vì có minh họa hình ảnh) của cuốn New English File, vào trang web đó sẽ có cả đọc mẫu nữa. vào google search địa chỉ chắc không khó.

Muốn học thêm thì có thể học cuốn English pronunciation in use của Mark Hancock (ko nhớ tên tác giả viết đúng thế không nữa), có 3 trình độ, pre-, inter- và advanced... bán nhiều ngoài hiệu sách... không quá khó học, học xong đảm bảo có khái niệm về phonetic transcription, word stress, sentence stress và intonation.

Về từ điển thì nhất trí với princess_hn

Rocky_Kute

Bạn để e-mail lại, sẽ gửi Pronunciation Chart cho, có cả tiếng cho bạn thực hành.

vnmandrake

Up lên web đi bạn Trang, cho tất cả người cùng down. Bạn đỡ phải gửi nhiều.

vietnhu_90

Mình không biết cho lên WEB. Bạn nào chỉ cho mình đi.

@Về từ điển: Thì vừa học Tiếng Anh bạn nên dùng từ điển Anh - Anh của Oxford hay Longman. Sau này học dịch bạn mới cần dùng từ điển Anh - Việt.

di_vui_ve

Thank các bro vừa tận tình chỉ bảo: Email của em là: [email protected]

nick: trangtom

Các anh or chị có tài liệu nào share thì gửi vào email cho mình với nhé.

Xin cám ơn.

-----------------------------------------------------------------

Với chuyện không có thầy chỉ bảo thì chuyện học là rất khó khăn. Không có thầy thì bạn chỉ giúp nhé.

Mọi người cố gắng sống và học tập theo gương Bác hồ vĩ đại.

Thank.

Trích từ bài của tranganhfut viết lúc 12:34 ngày 22/08/2007:

@Về từ điển: Thì vừa học Tiếng Anh bạn nên dùng từ điển Anh - Anh của Oxford hay Longman. Sau này học dịch bạn mới cần dùng từ điển Anh - Việt.

Bạn gửi cho mình vào Email nhé: alex_ú[email protected]

Thank bạn nhiều lắm!

kiepcodon228

Trích từ bài của trungalex2009 viết lúc 15:29 ngày 22/08/2007:

Trích từ bài của tranganhfut viết lúc 12:34 ngày 22/08/2007:

Bạn gửi cho mình vào Email nhé: [email protected]

Thank bạn nhiều lắm!

Các chủ đề có liên quan khác