marvypretty

các bạn chỉ cho em làm thế nào để lưu nội dung một nhánh của trang web chứ chắc cã trang thì kô được rồi ( nếu được thì càng tốt ,hihi) Thanks các bạn nhiều

linhkent0501

Bạn vào menu File chọn Save as chỉ đường dẫn đến nơi cần lưu,đặt tên file là xong.còn chuyện lưu lại cả trang web luôn thì bạn phải có chương trình hổ trợ mới được

Gookluck!

Hiện giờ các chương trình hỗ trợ download sẽ download cả trang web về phụ thuộc vào độ sâu liên kết (level), cho nên có thể lưu trang web phụ thuộc theo độ sâu này.

Bạn có thể thử dùng HTTrack tại đây:

hay Web Copier tại đây:

bjm_skull

bro rilwis cho em hỏi

HTTrack em dùng rồi

nhưng tùy chỉnh cỡ 6level thì làm sao ok chỉ em xong cafe liền ah nếu bro ở đà nẵng hehe

langdu_lukhach

Bạn nên xài phần mềm OE, nó tải luôn cả cấu trúc của một website rất tiện cho chúng ta nghiên cứu. Theo kinh nghiệm bạn nên để limit 3 và chọn tải sever.

good_friends801

Bạn vào menu File chọn Save as chỉ đường dẫn đến nơi cần lưu,đặt tên file là xong.còn chuyện lưu lại cả trang web luôn thì bạn phải có chương trình hổ trợ mới được

--- > caí naỳ chỉ dùng để download từng trang lẻ thôi . Còn những soft kiểu webcopier thì chuyên môn taỉ là taỉ toàn bộ trang . Nhưng nhiều khi em không cần tải cả trang . VD như chia ra nhiều nhánh : Tin tức , quản lý , công nghệ , Giải trí , tra cứu . Em chỉ muốn download phần giải trí mà thôi . Dùng web copier để download cả trang tức là em phaỉ download gấp 5 lượng data mình cần , vưà nặng maý vưà không cần thiết .

Thế có soft web download naò mà cho down theo từng nhánh không mấy anh ? Làm ơn giới thiệu cho em với , em đang cần . Trời hỡi

Heort

tui đang viết 1 trang web = wordpad

nhưng tui kô lưu dc o được o đuôi mở rông .html

làm thế nào để lưu dc thế các pác

dory1588

chỉ load site html thôi, chứ site khác không load được nếu được thì cũng chỉ là mã html của nó thôi ,

còn load cả site html thì có soft hỗ trợ, cái này lên google mà search, nhiểu lắm, tuy nhiên nếu bạn biết html làm 1 site html con nhanh hơn là edit lại, còn load về dùng luôn thì không được rồi, nếu như thế thì không ai học lập trình làm gì cho mệt

chúc thành công

Các chủ đề có liên quan khác