muathuvang2456

DED ơi các bạn update chủ đề sinh hoạt của tuần này lên cho tớ nhé ^^ thảo luận cùng với nào

Ma M3ophuchin là bác nào nhẩy, nghe quen quen đấy

Trích từ bài của bungthung142 viết lúc 08:15 ngày 19/10/2009:

DED ơi các bạn update chủ đề sinh hoạt của tuần này lên cho tớ nhé ^^ thảo luận cùng với nào

Ma M3ophuchin là bác nào nhẩy, nghe quen quen đấy

chít. Tủi thân wá.chị wên e nhanh thế.kiểu này chắc phải treo cái ảnh lên thoai.e là hằng

Lazzaro

Trích từ bài của m3opuchin viết lúc 13:36 ngày 19/10/2009:

ủa.ảnh mình treo thế kia mà k ai nhận ra à.kiểu này ngồi ở nhà tự kỷ cả tuần wá

Iu iu lúc chị post cái bài ấy thì chị chưa nhìn thấy ảnh của em :(( sorry sweetie.

Ah hình ảnh câu lạc bộ chụp trên diễn dàn rất đẹp đấy, chị thích cái view lắm lắm...

Sấp Haloween rùi, em tổ chức cái DED''s hunted house không ???

Mercer

Hot topic nè : HALLOWEEN

Mình thấy cái này thú vị lắm. Không biết tất cả người ở nhà có thời cơ đi Haunted house chưa chứ tớ vừa đi World of fun trên Kansas city và thấy cực kì rùng rợn ^^ rất hay, họ mặc custumes và vào vai rất chi là thật. Có điều là đi vô đây phải pay money :(( but worth experiencing phải hem.

Cái này là History of hallowee nhé:

History of Halloween, like any other festival''s history is inspired through traditions that have transpired through ages from one generation to another. We follow them mostly as did our dads and grandpas. And as this process goes on, much of their originality get distorted with newer additions and alterations. It happens so gradually, spanning over so many ages, that we hardly come to know about these distortions. At one point of time it leaves us puzzled, with its multicolored faces. Digging into its history helps sieve out the facts from the fantasies which caught us unaware. Yet, doubts still lurk deep in our soul, especially when the reality differs from what has taken a deep seated root into our beliefs. The history of Halloween Day, as culled from the net, is being depicted here in this light. This is to Giúp out those who are interested in washing off the superficial hues to reach the core and know things as they truly are. ''Trick or treat'' may be an innocent fun to relish on the Halloween Day. But just think about a bunch of frightening fantasies and the scary stories featuring ghosts, witches, monsters, evils, elves and animal sacrifices associated with it. They are no more innocent. Are these stories a myth or there is a blend of some reality? Come and plunge into the halloween history to unfurl yourself the age-old veil of mysticism draped around it.

Behind the name... Halloween, or the Hallow E''en as they call it in Ireland , means All Hallows Eve, or the night before the ''All Hallows'', also called ''All Hallowmas'', or ''All Saints'', or ''All Souls'' Day, observed on November 1. In old English the word ''Hallow'' meant ''sanctify''. Roman Catholics, Episcopalians and Lutherians used to observe All Hallows Day to honor all Saints in heaven, known or unknown. They used to consider it with all solemnity as one of the most significant observances of the Church year. And Catholics, all and sundry, was obliged to attend Mass. The Romans observed the holiday of Feralia, intended to give rest and peace to the departed. Participants made sacrifices in honor of the dead, offered up prayers for them, and made oblations to them. The festival was celebrated on February 21, the end of the Roman year. In the 7th century, Pope Boniface IV introduced All Saints'' Day to replace the pagan festival of the dead. It was observed on May 13. Later, Gregory III changed the date to November 1. The Greek Orthodox Church observes it on the first Sunday after Pentecost. Despite this connection with the Roman Church, the American phiên bản of Halloween Day celebration owes its origin to the ancient (pre-Christian) Druidic fire festival called "Samhain", celebrated by the Celts in Scotland, Wales and Ireland. Samhain is pronounced "sow-in", with "sow" rhyming with cow. In Ireland the festival was known as Samhein, or La Samon, the Feast of the Sun. In Scotland, the celebration was known as Hallowe''en. In Welsh it''s Nos Galen-gaeof (that is, the Night of the Winter Calends. According to the Irish English dictionary published by the Irish Texts Society: "Samhain, All Hallowtide, the feast of the dead in Pagan and Christian times, signalizing the close of harvest and the initiation of the winter season, lasting till May, during which troops (esp. the Fiann) were quartered. Faeries were imagined as particularly active at this season. From it the half year is reckoned. also called Feile Moingfinne (Snow Goddess).(1) The Scottish Gaelis Dictionary defines it as "Hallowtide. The Feast of All Soula. Sam + Fuin = end of summer."(2) Contrary to the information published by many organizations, there is no archaeological or literary evidence to indicate that Samhain was a deity. The Celtic Gods of the dead were Gwynn ap Nudd for the British, and Arawn for the Welsh. The Irish did not have a "lord of death" as such. Thus most of the customs connected with the Day are remnants of the ancient religious beliefs and rituals, first of the Druids and then transcended amongst the Roman Christians who conquered them.

Hope you guys enjoyed it!!

ko0_gjn0

The suggesting game for a Halloween night at DED!!!

When a guest arrives a name tag or piece of paper is placed on their back and they are told that by the end of the party they must guess what it says. Note: This game can be adapted for any age group 3 to 93, just increase difficulty with age.

This is done by asking other guests ''yes'' or ''no'' questions about what the paper says. They are not allowed to read it themselves, nor are they allowed to ask someone else what it says.

When they guess correctly, they windows a prize like a candy bar or a keychain (make it age appropriate).

Ideas for on the back:

Young kids – Pumpkin, Witch, Vampire, Ghost, etc…

For Teenagers and Adults: Think of Scary movie titles, Famous Horror Characters from scary movies, Halloween phrases like Pumpkin Carving, Trick or Treat, Headless Horseman, adjust as you need

Thanks, Ingrid

lethuyhanh_1973

Trích từ bài của bungthung142 viết lúc 11:12 ngày 20/10/2009:

The suggesting game for a Halloween night at DED!!!

When a guest arrives a name tag or piece of paper is placed on their back and they are told that by the end of the party they must guess what it says. Note: This game can be adapted for any age group 3 to 93, just increase difficulty with age.

This is done by asking other guests ''''yes'''' or ''''no'''' questions about what the paper says. They are not allowed to read it themselves, nor are they allowed to ask someone else what it says.

When they guess correctly, they windows a prize like a candy bar or a keychain (make it age appropriate).

Ideas for on the back:

Young kids – Pumpkin, Witch, Vampire, Ghost, etc…

For Teenagers and Adults: Think of Scary movie titles, Famous Horror Characters from scary movies, Halloween phrases like Pumpkin Carving, Trick or Treat, Headless Horseman, adjust as you need

Thanks, Ingrid

hihi nice topic.e sẽ bàn vs chị thư để triển khai

Fabion

http://www.halloweengames101.com/halloween-crossword-puzzle-easy.jpg

cai nay là cross word nhe'' Hang` coi`

Sean

chà chà đông vui quá nhỉ...mình cũng tham gia clb được 2 buổi nay rồi...tớ nghĩ nếu clb đông như buổi trước thì mình lên tầng 2 ấy...rộng hơn nhiều

Trích từ bài của hinhmay viết lúc 23:44 ngày 21/10/2009:

chà chà đông vui quá nhỉ...mình cũng tham gia clb được 2 buổi nay rồi...tớ nghĩ nếu clb đông như buổi trước thì mình lên tầng 2 ấy...rộng hơn nhiều

Tầng nào âm'' thì vào, mùa này lạnh rồi B-)

Trích từ bài của bungthung142 viết lúc 04:12 ngày 21/10/2009:

http://www.halloweengames101.com/halloween-crossword-puzzle-easy.jpg

cai nay là cross word nhe'''' Hang` coi`

e thế này mà chị bảo e còi à

Ủa thế hình như buổi sau topic về haloween hay sao thế hả các cậu MC...mấy bô lão toàn bàn về chủ đề haloween chớ!

....Mình ghét haloween thế k biết...đến xem ma quỷ ra sao...hì hì

À mà mình thấy lên tầng 2 tổ chức haloween ấy...k hiểu sao thấy ngồi ở mấy cái bàn nhỏ thích hơn là ngồi ghế gấp nhá..kaka

Thui ngủ thui...ah mà cậu nào học lớp ông robert thì cho mình biết how tall he is nhá...lớp mình đang tranh cãi về vấn đề này đây kaka...mình cao 1m68 it đâu mà đứng đến vai ông Mỹ ấy..gớm thiệt!!!

thankyou010587

Trích từ bài của hinhmay viết lúc 00:08 ngày 22/10/2009:

Ủa thế hình như buổi sau topic về haloween hay sao thế hả các cậu MC...mấy bô lão toàn bàn về chủ đề haloween chớ!

À mà mình thấy lên tầng 2 tổ chức haloween ấy...k hiểu sao thấy ngồi ở mấy cái bàn nhỏ thích hơn là ngồi ghế gấp nhá..kaka

Thui ngủ thui...ah mà cậu nào học lớp ông robert thì cho mình biết how tall he is nhá...lớp mình đang tranh cãi về vấn đề này đây kaka...mình cao 1m68 it đâu mà đứng đến vai ông Mỹ ấy..gớm thiệt!!!

Ms Thản mới cao 1m54 thui nè...tranh cãi cái nè làm Thản buồn lắm bạn a:(((

Haha, tuần này sẽ bảo Ms THu cho lên tầng 2 :D ngồi cho sưóng. Tớ học lớp Mr Robert đây, tớ nghĩ chắc thay` cao tầm 1 m 94 bạn ạ :)), có lần hỏi Mr cao bao nhiêu nhưng thầy cười cười hem nói :)).

Ôi, được rùi tập trung vào hoạt động tuần tới nhé. Haloween se làm một cái gì đó rất thú vị phải không???? Tớ đang rất tò mò đấy....Tớ thích mấy cái trò đoán tên nhân vật trong Haloween ý, mỗi bạn cầm một nhận vật, mang ảnh của nhân vật đó đi và yêu cầu bạn khác đoán. Trò này sẽ làm tăng hiểu biết cho tất cả người đấy, chứ không sinh viên thế giới lại cho rằng mình chỉ biết chơi mà không có kiến thức về các sự kiện đúng không nào....

Okiê alê hấp, các bạn chuẩn bị nhé....

Gwydre

Trích từ bài của marukochibi viết lúc 20:26 ngày 14/09/2009:

các bạn thân mến, hiện nay có rất nhiều câu lạc bộ tiếng anh đang hoạt động trên địa bàn Hà nội nhưng những câu lạc bộ thật sự chất lượng thì không nhiều. Nhận biết được tầm quan trọng của chuyện học tiếng anh, đặc biệt là kỹ năng nói và thực hành tiếng anh sao cho hiệu quả, mình và một số những bạn có sự đam mê và yêu thích bộ môn tiếng anh vừa thống nhất thành lập một câu lạc bộ tiếng anh thật sự chất lượng . Mục đích cho sự ra đời câu lạc bộ DED Club ( Dig English Deep Club) là để làm ra (tạo) môi trường thực hành tiếng anh thật hiệu quả, những bạn ham thích học tiếng anh, muôn nâng cao khả năng nói của mình một cách bài bản, muốn cải thiện điểm nói của mình trong các phần thi kỹ năng chuyên sâu như IELTS hay TOEFL thì đây sẽ là địa điểm phù hợp nhất để các bạn có thời cơ thực hành và rèn luyên kỹ năng nhiều hơn

Đặc biệt hơn nữa, lợi thế của các bạn thành viên của câu lạc bộ là:

- các bạn có thời cơ thực hành kỹ năng nói tiếng anh nhiều hơn ( Với mỗi ngày một chủ đề nói với các topics đa dạng và phong phú, cùng lượng từ vựng được cung cấp cho topics nói, mẫu cấu trúc nói được ăn điểm,…. Nhằm support cho các bạn tự tin hơn với kỹ năng nói của mình).

- Thành viên của câu lạc bộ sẽ được phát thẻ hội viên, và được tham gia thư viện miến phí với tài liệu phong phú và bổ ích phục vụ cho chuyện học tiếng anh.

- Câu lạc bộ là nơi các bạn có thể trao đổi thông tin, kinh nghiệm học tập, thời cơ học bổng ở những trường đại học danh tiếng trên thế giới.

- Ngoài ra, thường xuyên có những buổi trò chuyện với các bạn du học sinh, các thầy cô giáo người bản xứ, các bạn người nước ngoài nhằm giúp cho buổi sinh hoạt câu lạc bộ phong phú và hiệu quả hơn.

- Các chương trình dã ngoại, dẫn tour cho người nước ngoài, tham gia các chương trinh tình nguyện,….

Học tiếng anh không khó, chỉ cần các bạn có niềm đam mê, kiên trì và yêu thích nó thì các bạn sẽ thành công!!!

TISP Club

Thời gian: 9h sáng chủ nhật hàng tuần

Địa điểm: Phòng 1108, tẩng 11, tòa nhà Đơn Nguyên 2, ngõ 130, Đốc Ngữ, Ba Đình, Hà nội

các bạn muốn tham gia câu lạc bộ có thể đăng ký online theo mẫu sau:

1- Full name:

2-Email:

3-Mobile:

4-Why do you want to join our club :[/b]

Và gửi vào hòm thư: [email protected]

hay gọi điện, nhắn tin theo form đến :

Thu 0982.04.05.26 Ly 098.216.8771

BUỔI ĐẦU TIÊN RA MẮT CÂU LẠC BỘ SẼ VÀO CHỦ NHẬT NGÀY 20/09/09, THÔNG TIN VỀ CLUB SẼ LUÔN ĐƯỢC UPDATE TẠI ĐÂY

Wellcome. Chào mừng club mới tham gia mái nhà english club cái nhỉ.

Chúc cho club các bạn sẽ vững bền

Club bạn cũng gần gần chỗ mình. Chắc hôm chủ nhật nào đó cũng thử tới club bạn xem sao. Nhìn qua cũng thấy có e Hằng quen quen :D

lonely_8121988

Trích từ bài của bemytthm viết lúc 22:00 ngày 23/10/2009:

Trích từ bài của marukochibi viết lúc 20:26 ngày 14/09/2009:

các bạn thân mến, hiện nay có rất nhiều câu lạc bộ tiếng anh đang hoạt động trên địa bàn Hà nội nhưng những câu lạc bộ thật sự chất lượng thì không nhiều. Nhận biết được tầm quan trọng của chuyện học tiếng anh, đặc biệt là kỹ năng nói và thực hành tiếng anh sao cho hiệu quả, mình và một số những bạn có sự đam mê và yêu thích bộ môn tiếng anh vừa thống nhất thành lập một câu lạc bộ tiếng anh thật sự chất lượng . Mục đích cho sự ra đời câu lạc bộ DED Club ( Dig English Deep Club) là để làm ra (tạo) môi trường thực hành tiếng anh thật hiệu quả, những bạn ham thích học tiếng anh, muôn nâng cao khả năng nói của mình một cách bài bản, muốn cải thiện điểm nói của mình trong các phần thi kỹ năng chuyên sâu như IELTS hay TOEFL thì đây sẽ là địa điểm phù hợp nhất để các bạn có thời cơ thực hành và rèn luyên kỹ năng nhiều hơn

Đặc biệt hơn nữa, lợi thế của các bạn thành viên của câu lạc bộ là:

- các bạn có thời cơ thực hành kỹ năng nói tiếng anh nhiều hơn ( Với mỗi ngày một chủ đề nói với các topics đa dạng và phong phú, cùng lượng từ vựng được cung cấp cho topics nói, mẫu cấu trúc nói được ăn điểm,…. Nhằm support cho các bạn tự tin hơn với kỹ năng nói của mình).

- Thành viên của câu lạc bộ sẽ được phát thẻ hội viên, và được tham gia thư viện miến phí với tài liệu phong phú và bổ ích phục vụ cho chuyện học tiếng anh.

- Câu lạc bộ là nơi các bạn có thể trao đổi thông tin, kinh nghiệm học tập, thời cơ học bổng ở những trường đại học danh tiếng trên thế giới.

- Ngoài ra, thường xuyên có những buổi trò chuyện với các bạn du học sinh, các thầy cô giáo người bản xứ, các bạn người nước ngoài nhằm giúp cho buổi sinh hoạt câu lạc bộ phong phú và hiệu quả hơn.

- Các chương trình dã ngoại, dẫn tour cho người nước ngoài, tham gia các chương trinh tình nguyện,….

Học tiếng anh không khó, chỉ cần các bạn có niềm đam mê, kiên trì và yêu thích nó thì các bạn sẽ thành công!!!

TISP Club

Thời gian: 9h sáng chủ nhật hàng tuần

Địa điểm: Phòng 1108, tẩng 11, tòa nhà Đơn Nguyên 2, ngõ 130, Đốc Ngữ, Ba Đình, Hà nội

các bạn muốn tham gia câu lạc bộ có thể đăng ký online theo mẫu sau:

1- Full name:

2-Email:

3-Mobile:

4-Why do you want to join our club :[/b]

Và gửi vào hòm thư: [email protected]

hay gọi điện, nhắn tin theo form đến :

Thu 0982.04.05.26 Ly 098.216.8771

BUỔI ĐẦU TIÊN RA MẮT CÂU LẠC BỘ SẼ VÀO CHỦ NHẬT NGÀY 20/09/09, THÔNG TIN VỀ CLUB SẼ LUÔN ĐƯỢC UPDATE TẠI ĐÂY

Wellcome. Chào mừng club mới tham gia mái nhà english club cái nhỉ.

Chúc cho club các bạn sẽ vững bền

Club bạn cũng gần gần chỗ mình. Chắc hôm chủ nhật nào đó cũng thử tới club bạn xem sao. Nhìn qua cũng thấy có e Hằng quen quen :D

kiểu này mình nổi tiếng tới nơi rồi

hihi tranh thủ có thời cơ là học sinh của thầy giáo có chiều cao khủng để nổi tiếng thôi.ai mún biết j về robert cứ Phần mềm mình ná

thuhang07_vt

Trích từ bài của hinhmay viết lúc 09:44 ngày 24/10/2009:

hinh nhu cau lac bo ngay mai thay doi chu de hay sao ay nhi...

chủ đề tuần này là women bạn ạ.tuần sau mới là hallowen cơ