Breandan

Hiện nay có rất nhiều phần mềm phục hồi dữ liệu. Cái nào cũng quảng cáo là tốt nhất, hiệu quả nhất... Vậy theo kinh nghiệm của bạn, bạn chọn phần mềm nào? (chống chỉ định những người chưa bao giờ phải phục hồi dữ liệu mà chỉ đọc các tạp chí IT)

Thank all!

gvr_vergil

Mình thường sử dụng Recovery MyFiles thấy cũng tạm ổn, những file văn bản dễ phục hồi hơn file phim ảnh

nduynt

Theo mình chả có cái nào hơn cái nào đâu. Tùy trường hợp bạn cần phục hồi loại dữ liệu là loại gì, file office, file phim, file hình ảnh, ...

lúc đó bạn hãy chọn chương trình thích hợp để sử dụng.

có những phần mềm còn tùy thuộc vào loại phân vùng mà bạn đang sử dụng nữa (NTFS hay FAT).

Dinsmore

Đang quan tâm chủ đề này, nhưng cũng không bít cái nào mạnh hơn cả ?

thattinhco8000

mình vừa dùng thử badcopy pro,easy recovery,getdataback,active@File recovery... mà không thấy cái nào tốt hết đó, chỉ lấy được hình ảnh,dữ liệu thôi còn 1 số đoan clip hay fim thì sau khi lấy về thì còn có 1 chút xíu hà,bị đứt khúc tùm lung huhu ,nói chung là không xem được!

may minh bi loi~.he cứ vào chương trình là nó báo lỗi trojan.pandex do symantec bao.hễ mình lick vào slose loa nó tu dộng restart.nhưng hok lèm j` hết thi` nó bao' hoài bưc ghê.ai giúp mình với.huhu

hueptm77

Do máy bạn bị virut đấy. Bạn thử update bản mới của Symantec về diệt thử xem nhé.Goodluck

bimat_anhvatoi

Đó giờ quen dùng , khoái nhất chức năng xem trước tập tin của nó.

hay dùng TuneUp Undelete cũng tạm ổn.

p3h30_h4ppj

tui dùng khá nhiều phần mềm để khôi phục dữ liệu nhưng tui thấy phần mềm Kernel đạt hiệu quả rất cao. Mỗi phần mềm có ưu điểm riêng và cũng phụ thuộc vào người sử dụng.

Nếu ai cần thì các bạn gửi mail cho tôi: [email protected].

trungvina79

FileScaven

đây là phần mềm tui hay xài chạy trên nền windown đâm ra rất tiện lợi đỡ phải mất công mang vác ổ cứng sang máy khác cắm.Phần mềm này ngang getdataback

Pell

Sao poll không có Recovery My Files. Toàn dùng thằng này, nếu dữ liệu chưa bị đè lên nhau thì lấy lại khá tốt.

heomay_7

mình dùng tổng hợp ^___^. Xài tuốt tất cả. Tuy vậy, nên dùng DiskCommander có trong đĩa WinPE với khả năng scan và restore cực mạnh.

Với getdata back bạn có thể thành công trong chuyện lấy lại dữ liệu rất tốt mà thao tác lại rất đơn giản. Chúc các bạn thành công.

các bạn cho em hỏi ngu tí, cái laptop của em khi khởi động chỉ vào đến logo windows rồi cứ thế mãi nên em đành thay ổ cứng khác. Cái cũ em nhét vào box thì windows vista nhìn thấy ổ nhưng không đọc được, nó cứ ra thông báo là cần format. Vậy có mấy phần mềm các bạn nói có lấy được data từ HDD này không ạ. Thank các bác

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
V TỔNG HỢP PHẦN MỀM PHỤC VỤ HỌC TẬP (Mẫu Giáo - Tiểu Học - THCS - THPT) Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 14
D Xin cách khắc phục phần mềm dùng thử chỉ cho dùng 1 lần Hỏi đáp Tin học 3
L MiniTool Power Data Recovery Personal 7 Full Version - Phần mềm khôi phục dữ liệu với bản quyền chín An toàn - Tối ưu hệ thống 1
Q Tổng hợp các phần mềm tối ưu hoá, sao lưu, phục hồi, sửa lỗi, thông tin, cập nhật hệ thống tốt nhất An toàn - Tối ưu hệ thống 2
R Wondershare Data Recovery 4.8.2.1 Full - Phần mềm khôi phục dữ liệu tốt nhất An toàn - Tối ưu hệ thống 0
R Wondershare Photo Recovery v3.1.1.9 Full - Phần mềm khôi phục ảnh bị xóa trên thẻ nhớ, usb, ổ cứng An toàn - Tối ưu hệ thống 0
T Phần mềm IOS data recovery phục hồi dữ liệu Iphone Ipad Thủ thuật tin học 1
T DAYU Disk Master Professional 2.8 - Phần mềm Khôi phục dữ liệu và hệ thống với key bản quyền chính h An toàn - Tối ưu hệ thống 0
T MiniTool Power Data Recovery 6.8 Full Version - Phần mềm khôi phục dữ liệu với bản quyền chính hãng An toàn - Tối ưu hệ thống 8
K Piriform Recuva Professional / Technician Edition 1.52.1086 + Portable - Phần mềm khôi phục dữ liệu An toàn - Tối ưu hệ thống 3

Các chủ đề có liên quan khác