tuandv68

Sao Màn hình desktop của em trụi lũi còn có mấy biểu tượng à. kể cả My Conputer va My Doccument cũng mất luôn. Đem ra xài khởi động lại cũng mất nữa ah. Vào ổ C thì tất cả thứ còn nguyên.

Mỗi lần cần xài lại vào ổ C lục lọi cực quá à ai biết giúp em với.

a` User đang sử dụng chỉ có 1 user Me đó.

bongchay

Bạn thử chuột phải vào Taskbar\Properties, chọn tab Start menu, chọn Classic start menu

Jeran

có thể bạn đang vào bằng user "Guest" bạn thử kiểm tra lại xem

tuyen1201

Quote:

Được gửi bởi banmai_ty

có thể bạn đang vào bằng user "Guest" bạn thử kiểm tra lại xem

Không hề xem kỹ lắm rồi logout ra dzo xem lại 2 3 lần cũng dzay ah.

của tớ cũng chả có j`

cậu thử làm thế này xem sao

chuột phải chọn properties, tab Desktop... xem ảnh

yuumi_yuumiko

bộ bây giờ bạn làm ra (tạo) lại mấy cái shortcut không dc hả nếu làm ra (tạo) dc thì làm ra (tạo) lại mấy cái đó đi lẹ mà có gì đâu,cái trường hợp này hơi lạ chắc trong nhà bạn có tên nào táy máy tay chân xóa mất đó.

Còn cái bạn kenshin_kul gì đó post ảnh cũng có thẩm mỹ 1 chút bê nguyên cả cái hình làm bể phông hết.

tungb0p

Quote:

Được gửi bởi th07_khtn

bộ bây giờ bạn làm ra (tạo) lại mấy cái shortcut không dc hả nếu làm ra (tạo) dc thì làm ra (tạo) lại mấy cái đó đi lẹ mà có gì đâu,cái trường hợp này hơi lạ chắc trong nhà bạn có tên nào táy máy tay chân xóa mất đó.

Còn cái bạn kenshin_kul gì đó post ảnh cũng có thẩm mỹ 1 chút bê nguyên cả cái hình làm bể phông hết.

Tạo thì được nhưng khởi động lại là mất nữa, khôg lẽ mỗi lần mở máy đều phải làm ra (tạo) shortcut lại sao, hichic.

zownk_kenBiI

Một cái lỗi kỳ bí nào đó của Windows, cách giải quyết nhanh nhất là copy (hay cut) các shortcut trong account Me sang "All Users\Desktop"

chip_boy9x_93

Quote:

Được gửi bởi kenshin_kul

của tớ cũng chả có j`

cậu thử làm thế này xem sao

chuột phải chọn properties, tab Desktop... xem ảnh

Bạn làm theo hình trên rồi bỏ dấu check ngay chổ run desktop cleanup wizard ........., rồi Ok là được.

(Máy bạn bị mất là shortcut có thể các shortchut này bạn ít dùng, sau 60 ngày window tự xóa, bỏ check như trên là OK thôi)

xusomongmanh

mình thấy nó có bị sao đâu, chỉ mất mấy cái biểu tượng trên desktop thui mà, làm ra (tạo) lại mấy shortcut là rồi.

Charlton

Quote:

Được gửi bởi hhhb22

Bạn làm theo hình trên rồi bỏ dấu check ngay chổ run desktop cleanup wizard ........., rồi Ok là được.

(Máy bạn bị mất là shortcut có thể các shortchut này bạn ít dùng, sau 60 ngày window tự xóa, bỏ check như trên là OK thôi)

Chính xác rồi. hehe thanks bác

luv_ruoi

Bro cần thống kê xem mất những biểu tượng gì chứ nói thế này ai giúp được

Các chủ đề có liên quan khác