Richardo

Mình thi IELTS. Mình đang ôn autograph task 2 tuy nhiên mình không biết đếm như thế nào để được 250 từ trong một bài luận cả các bạn ạ. Khi mình tự đếm những bài luận chuẩn khoảng 260 từ thì toàn lên thành hơn 400-500 từ, . Các sư huynh sư tỉ chỉ cho mình cách đếm từ trong bài luận một cách chính thống được không? Rất rất biết ơn các bạn.

rainbow_sunny

Cách đếm là sao bạn? Examiner họ sẽ đếm từng từ 1 chứ đếm như nào. Mà nói chung là không nên viết dài quá. Bài chỉ tầm 280 là đẹp, quá lắm thì 300 chứ không nên dài hơn.

Sao bạn không dùng phần WORD COUNT trong Microsoft words í. Bản 2007, phần count này nằm trong REVIEW. Chứ ngồi đếm có mà hỏng mắt à

Wilmer

Trích từ bài của kawaii298 viết lúc 23:05 ngày 07/03/2010:

ai lại đếm thủ công bao giờ

Nhiều người đếm thủ công chứ, viết IELTS nên nhiều người (trong đó có tớ) có thói quen luyện viết bút chì trên giấy rồi đếm chứ ngồi gõ trên máy tính thấy hok quen. Tốc độ gõ máy tính với tốc độ viết bằng tay sao tương tự nhau được.

hehehe_hahaha

Trích từ bài của sushismommy viết lúc 00:02 ngày 08/03/2010:

Trích từ bài của kawaii298 viết lúc 23:05 ngày 07/03/2010:

ai lại đếm thủ công bao giờ

Nhiều người đếm thủ công chứ, viết IELTS nên nhiều người (trong đó có tớ) có thói quen luyện viết bút chì trên giấy rồi đếm chứ ngồi gõ trên máy tính thấy hok quen. Tốc độ gõ máy tính với tốc độ viết bằng tay sao tương tự nhau được.

mình lại thấy gõ keyboard nhanh hơn viết tay

trừ cái keyboard của laptop

nh0c_m4p132

nếu đếm thủ công mà cho nhanh thì không có cách nào chính xác tuyệt cú đối đâu, tuơng đối thì bạn dùng cách này : đếm số chữ trong 1 dòng rồi nhân với số dòng, cộng trừ thêm khoảng 30 chữ nữa tuỳ chữ bạn to hay nhỏ cho chắc ăn. Tốt nhất là bạn nên viết từ 12-14 chữ một dòng cho dễ đếm :))

Maximo

Nhìn qua là định được khoảng bn từ. Đếm 1 dòng rồi từ đó mà suy ra, cần gì phải đến từng từ, trừ bay có mục dích riêng ngoài chuyện chấm .

Trong 40 phút viết tiếng Việt cũng chả được 500 từ-tính ra là gần 2 trang A4. không hiểu bạn viết như thế nào vậy???

Words là từ. Trừ bay từ ghép, không thì cứ "a" cũng là 1 word.

Các chủ đề có liên quan khác