yeudoi_2202

Mình đang cần cái này, bạn nào biết giwois thiệu cho với nhé. Phần mềm có thể chép các ký tự nhạc đó

Birkhed

tui cũng cần tìm một phần mềm viết nhạc để làm những bài nhạc cho học sinh hát. Nhờ các bạn chỉ giúp.

ngocanh18_02

các bạn có biết ở Tp HCM có nơi nào dạy sáng tác ca khúc không, chỉ mình với. (Học sơ sơ cho biết thôi, đừng có chỉ qua nhạc viện nhé!)

muakiniem2109

Encore của bác Dly là ver. 4.x dùng hơi phức tạp, nếu bạn chưa bao giờ dùng những phần mềm notation (chắc là vậy), thì nên tìm Encore 3.0 dùng rất đơn giản, chạy nhẹ hều hà

darkhero_hn

Sibelius là phần mềm viết nhạc nổi tiếng thế giới .

Nen dùng nó thì hay hơn .

hoangoclan20337

Sibelius, Encore, gui tar pro có thể viết được 1 bản nhạc không lời cho học sinh hát theo không ? có cần cắm đàn organ vào máy vi tính không ?

Muốn học sáng tác nhạc sơ sơ thì có thể đến hỏi tại Cung Văn Hóa Lao Động TpHCM.

Ngoài những phần mềm viết nhạc chuyên nghề như Encore, Finale... còn có chuơng trình Easy Music Composer dung lượng khá nhẹ và dễ sử dụng để soạn nhạc.

Quote:

Được gửi bởi ltth2510

Sibelius, Encore, gui tar pro có thể viết được 1 bản nhạc không lời cho học sinh hát theo không ? có cần cắm đàn organ vào máy vi tính không ?

Sibelius, Encore không cần thiết phải kết nối với Organ, bạn có thể dùng mouse hay keyboard để soạn nhạc, xuất file âm thanh dạng midi` với hai trình này bạn có thể viết cho cả một giàn hợp xướng ấy chứ, cho học sinh thì thấm tháp gì

Guitar pro chưa sử dụng nên không biết

Ailill

Ghê thật. Bác Dê Lỳ nhà chúng ta cái gì cũng biết thì phải. Nhưng em vẫn thích nhất mấy câu Bác bình luận trong mục cảnh cáo vi phạm. Bao nhiêu lần phải cười bò lăn bò càng rồi đấy !

LeE_TiN

garage band nè, nhưng chạy trên MacOS

;D having fun

---

Long live

Quote:

Được gửi bởi kiettt

Encore của bác Dly là ver. 4.x dùng hơi phức tạp, nếu bạn chưa bao giờ dùng những phần mềm notation (chắc là vậy), thì nên tìm Encore 3.0 dùng rất đơn giản, chạy nhẹ hều hà

Encore 4.5 chạy được trên XP, Encore 3.0 có chạy được không vậy?

saladtinhyeu_8x

Vô cùng xin lỗi.

Lần cuối dùng encore 3.0 là từ hồi win98. Hôm nọ submit xong vụ này qua ngày hôm sau đi tìm lại encore 3 mới nhớ ra, mấy hôm nay cứ lén lén ra vào cái topic này coi có ai phát hiện ra không, cuối cùng vừa bị bắt tại trận. Xin lỗi các bạn lần nữa nhe

khoanguyenkind

khi viết nhạc trên máy vi tính thì định dạng của nó là Midi nhưng máy CD của trường thì không thể nghe được định dạng này vậy có phần mềm nào chuyển đổi Midi thành Mp3 không, nhờ các bạn chỉ giúp. Cám ơn.

onggia_bongxu

tui cũng tập viết thử nhưng sau khi viết xong mở nghe lại thì không được. làm cách nào để nghe lại được nhờ các bạn chỉ dùm

tranchi3007

Trong phần setup bạn chọn midi của Sound xong thoát ra và lưu lại ( save seting nằm trong tool)

trongduc_dt

sao tui tìm hoài không thấy sound trong phần setup nên mày mò hoài mà vẫn không làm được. Nhờ bạn chỉ kỷ hơn dùm. Thank nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác