Các pro cho e hỏi chút ạ, e đang dùng con Foxcom cũ ( mua lại tại cửa hàng) về dùng bt, dc mấy bữa thì nó sinh tật này mà em chưa gặp bao giờ? đang dùng bt thì k sao, nhưng khi tắt đi, và bật lại thì không thể nào lên dc, mặc dù vừa vệ sinh chân ram cũng như ram, thay pin Cmos, thay nguồn mới cứng 500W, kiểu gì cũng không lên. nhưng để tới ngày hôm sau, bật thì lại lên rất bt, và tắt đi bật lại thì lại kk lên?

Xin các pro chỉ giúp, em xin Thank ạ.

member12a9_2008

Trích từ bài của tieuthang viết lúc 21:18 ngày 17/02/2010:

Các pro cho e hỏi chút ạ, e đang dùng con Foxcom cũ ( mua lại tại cửa hàng) về dùng bt, dc mấy bữa thì nó sinh tật này mà em chưa gặp bao giờ? đang dùng bt thì k sao, nhưng khi tắt đi, và bật lại thì không thể nào lên dc, mặc dù vừa vệ sinh chân ram cũng như ram, thay pin Cmos, thay nguồn mới cứng 500W, kiểu gì cũng không lên. nhưng để tới ngày hôm sau, bật thì lại lên rất bt, và tắt đi bật lại thì lại kk lên?

Xin các pro chỉ giúp, em xin Thank ạ.

Mua cái card test main về xem nó hỏng cái gì . Chứ ngồi đoán mò có đến hết ngày .

hadohai1985

Trích từ bài của tieuthang viết lúc 16:40 ngày 18/02/2010:

tức là khi bị như thế. e vừa thay cái nguồn khác và cho khởi động nhưng không dc, chứ e chưa thay ngay từ đầu. bác có hiểu ý e nói k ạ?

Mình hiểu lỗi của bạn rồi.Minh vừa nói là chỉ đoán thôi còn phải để các cao thủ chỉ giáo.Có khi nào nguồn cũng bị lõi khi mới mua không nhỉ?

kun_xynk

Bệnh này giống bệnh máy em.Nhưng em tắt nguồn điện đi khoảng 1 phút bật lên là ok.Lỗi của em là do nguồn.Em chỉ đoán là do nguồn thôi ạ.Nhưng mà lại vừa thay nguồn mới cứng.Chẳng nhẽ là do nguồn có vấn đề.Thế mà!

MacDubhgall

tức là khi bị như thế. e vừa thay cái nguồn khác và cho khởi động nhưng không dc, chứ e chưa thay ngay từ đầu. bác có hiểu ý e nói k ạ?

Các chủ đề có liên quan khác