kenny.nuwuen

Mình có một nick Yahoo vẫn đăng nhập vào bình thường nhưng không thể gửi và nhận thư được. Mong tất cả người giúp đỡ. thanks!!!!!!!!!!!!

haidtd_45dh2

vì email của hai tên miền yahoo.com và yahoo.com.vn trả toàn khác nhau, nên trường hợp của bạn rất có thể bạn không thể nhận được cả 2 địa chỉ mail là [email protected][email protected] cùng một lúc.

NHẦM.. tự kiểm duyệt .

loitraitim_lt

Quote:

Được gửi bởi gaixixon

vì email của hai tên miền yahoo.com và yahoo.com.vn trả toàn khác nhau, nên trường hợp của bạn rất có thể do Yahoo chưa update thông tin tên miền yahoo.com. Để có thể nhận được cả 2 địa chỉ mail là [email protected][email protected] bạn làm các bước sau:

Vào trang quản trị tên miền của yahoo.com, tùy chỉnh cho giá trị MX record của tên miền yahoo.com tương tự với MX record của yahoo.com.vn

Chúc bạn thành công..

Cái này nếu có thể mong bạn chỉ dẫn cụ thể hơn giúp mình với, vì mình cũng không biết nhiều. Thanks!!!!!!!!!!

Henson

Nếu bạn đăng nhập trên webmail yahoo thì bạn phải trả tất các yêu cầu khi bạn đăng nhập lần đầu.

Bạn có vô được giao diện soạn thảo email đi không nếu được thì bạn gởi cho chính bạn 1 email có được không?

Còn cái náy mới quan trọng nếu bạn dùng Internet qua máy proxy hay cái gì tương tự (không đi trực tiếp ra internet mà phải qua máy chủ quản lý) thì có khả năng nó bị chặn

Bạn coi lại các trường hợp này xem.

Thân chào!

congnghe

Thank các bạn! trường hợp của mình chỉ là không nhận được thôi, vì do lúc đầu mình thử gửi cho mình 1 thư từ nick khác mà mình chỉ điền đuôi là @yahoo.com nên không được về sau điền đuôi là @yahoo.com.vn thì được.

hue_yb

Quote:

Được gửi bởi ngoccong2001

Đăng nhập được là đăng nhập ở đâu trên Chat yahoo hay trên Webmail Yahoo!

Mình đăng nhập được vào cả 2 bạn ah.Giúp mình với nhé!!!!!!!!!

Các chủ đề có liên quan khác