pink_happy85

Các anh chị cho em hỏi , để học nhanh Access thì nên học sách gì ? Tiếng Việt í ! em Thank nhiều hén !

xuanle84

Quote:

Bài viết được gửi bởi LightningIII

Trời đất!!! Chán chẳng buồn nói.

Ely

Định câu bài hả vothanhdo. Post kiểu này định lên member đây mà.

Hình như chào mình hả? ::::::> Chào bạn nhé. Chào mừng bạn tham gia diễn đàn.

tanbjnh_v0d0j

Mình cũng vừa từng xem qua sách của nhóm Ngọc Anh Thư rồi như cũng không đạt hiệu quả cao. Trong sách có nhiều ví dụ không thể thực hành được vì có chỉ có trong đĩa cd kèm theo. Lúc mua sách ở nhà sách thì không thể nào mua được đĩa vì hết hành. Mình thấy có nhiều bạn vừa xem qua sách này vậy bạn nào mua được đĩa có thể chỉ giúp mình với hay nếu hết rồi có thể cho sang cho mình 1 đĩa không. Mình đang cần lắm. Giúp nha. Thanks

Benedetto

thật sự sách của Ngọc Anh Thư chỉ thích hợp với những người vừa biết qua rồi , còn dành cho người mới học thì ban nên chọn sách Microsoft Access 2000 or 97 của ĐK KHTN (bán tại quầy sách trước cửa trường ĐH KHTN dó).

my_ngoc60

tại sao vậy ! không tranh luận nữa sao !

mỗi người nên ý kiến cho vui nhà vui cửa chứ

hehe

Kenny

tui đọc cuốn này hồi tui chưa biết gì về Access mà. tui thấy khá đấy chứ.

le.thehien

Nhiều lắm em ạ .... em nhà ngoài nhà sách mua sách về nhà tự học thêm ( nếu vừa đi học ở trường ). Còn không thì theo 1 khóa học Access 1,2 ....chỗ dạy họ sẽ cung cấp tài liệu .... nhưng thực hành nhiều sẽ giúp em mau tiến bộ hơn.

Thân !

Alike_lovely

có cuốn Access cho tất cả người (Access for dummy), có bán ở nhà sách Minh Khai (bìa màu vàng, có hình cái bảng đen), rồi ra Tôn Thất Tùng mua cái CD Access for dummy.

Sách dịch y chang sách gốc và CD chứa toàn bộ ví dụ được nêu trong sách

i_am_me204

Thử cuốn Access của nhóm tác giả Ngọc Anh Thư Press xem. Tên chính xác là gì thì mình cũng không nhớ nữa. Nhưng chỉ cuốn tập 1 đọc được thôi. Tập 2 thì viết khốn cùng nạn lắm. Chẳng hiểu nó viết gì nữa.

Nói chung tập 1 nó nói khá rõ rằng, rất tốt cho người mới bắt đầu.

Bìa nó mầu đen đen ấy, góc dưới bên phải có hình tam giác mầu đỏ ghi Ngọc Anh Thư Press.

Chúc bạn thành công.

minhvuong_78

Bạn nên tìm kiếm dạy Access của thầy Phạm Văn Ất. Sách gồm 2 tập viết về Access 2.0 nhưng tương đối kỹ, áp dụng được cho tất cả các phiên bản sau này.

n0_crazy

Cuốn của Ngọc Anh Thư dịch lại sách của nước ngoài nhưng thiếu phương pháp sư phạm, chỉ dùng để tra cứu được thôi (mà tui thấy đa số sách của họ đều như rứa hết).

7_spiders

Ai bảo chỉ tra cứu, nếu chưa học gì thì đọc cuốn này cũng tốt phết đấy. Cứ đánh giá là dịch đi, mình đọc lấy kiến thức chứ có phải lo chuyện bản quyền đâu. Quyển sách này được cái là nó chỉ dẫn mình từng bước thực hiện rất rõ hơn và dễ hiểu. Chỉ tội là không sâu lắm thôi. Nếu bạn muốn học sâu hơn thì nên tìm cuốn khác. Còn nếu mới bắt đầu và muốn tìm hiểu những chức năng cơ bản thì nó cũng khá tốt.

À, mà ông Old Shark vừa đọc cuốn này chưa mà nói.

Mà chớ mua tập 2 nhé. Chán lắm.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
P em muốn làm cái này bằng c# winform không biết có ai biết làm chỉ em với Lập trình 2
D Đặc trưng ngôn ngữ - Văn hóa Việt qua thành ngữ, tục ngữ có từ chỉ màu sắc (so sánh với tiếng Anh) Ngoại ngữ 0
Vùng Trời Mây Trắng Mọi người ơi chỉ mình chỗ nào luyện thi IELTS hiệu quả với ....) English 39
B Cơ sở lý luận về hạch toán chi phí và tính giá thành sản phẩm với hệ thống chỉ tiêu quản trị doanh n Luận văn Kinh tế 0
H Ghép ảnh mặt mèo dễ thương và ấn tượng chỉ với các thao tác cơ bản Vui Cười Chém Gió 0
R Khoáng sét và sự liên quan của chúng với một vài chỉ tiêu lý hoá học trong một số loại đất Việt Nam Khoa học Tự nhiên 1
T Xây dựng bộ chỉ số đánh giá xếp hạng trường trung học phổ thông trong bối cảnh hiện nay với tầm nhìn Luận văn Sư phạm 0
L Sự thích ứng với hoạt động học tập theo phương thức đào tạo tín chỉ của sinh viên trường Đại học Kho Tâm lý học đại cương 2
L Sự thích ứng với hoạt động giảng dạy theo dào tạo tín chỉ của giảng viên trường Đại học Khoa học Xã Tâm lý học đại cương 0
O Nâng cao vai trò của hiệp hội để quản lý và thực thi quyền sở hữu công nghiệp đối với chỉ dẫn địa lý Kinh tế quốc tế 0

Các chủ đề có liên quan khác