Birke

tui và cô ấy yêu nhau từ hồi còn trên ghế nhà trường,chúng tui đã có với nhau rất nhiều kỉ niệm đẹp nhưng vì do gia đình 2 bên ngăn cản nên tui đã chủ động chia tay cô ấy...Lúc ấy cả tui và cô ấy đều rất đau khổ...

Chúng tui đã không nói chuyện với nhau trong 4 năm, không thư từ, không điện thoại...Giờ đây khi tui đã ra trường có chuyện làm ổn định,trong 1 lần họp lớp chúng tui đã nói chuyện lại với nhau, chúng tui tâm sự và đi chơi với nhau nhiều hơn,buổi tối trước khi đi ngủ tui thường gọi điện cho cô ấy để chúc ngủ ngon và chung tui thường nói chuyện rất lâu...

tui cảm giác rất yêu cô ấy và không thể tiếp tục sống nếu thiếu cô ấy được,nhưng tui vẫn không xác định dc tình cảm bây giờ của cô ấy đối với tui nhu thế nào, tui không chắc cô ấy còn yêu tui ...

Toi đnag rất phân vân, tui định 30 tết năm nay sẽ tỏ tình với cô ấy ở 1 nơi lãng mạn, như vậy liệu có dc không , có hấp tấp quá không các bạn ( ra tết tui sẽ ra nước ngoài định cư, nếu cô ấy đồng ý tui định sẽ ơi lại VN cùng cô ấy vì vậy tui cần câu trả lời trước tết .. )

hoang_quan735

NGƯỜI THUA CUỘC LÀ NGƯỜI LUÔN SỢ MÌNH KHÔNG THỂ CHIẾN THẮNG, NÊN KHÔNG DÁM THỬ SỨC MÌNH.

tui nghĩ rằng cô ấy vẫn giữ tình cảm với bạn. Bạn hãy tìm hiểu xem cô ấy còn sự giàng buộc nào khác nữa không, trong khi bạn còn chưa biết thì hãy chỉ giữ lại sự quan tâm của bạn để cô ấy biết bạn vẫn còn yêu cô ấy, và cũng để cô ấy đánh giá lại tình cảm của mình. Bạn chánh vội vàng ngỏ lời một cách chính thức sẽ làm cô ấy khỏ sử nếu như cô ấy vừa có bạn trai rồi

Mình ủng hộ quyết định của bạn,nếu bạn yêu cô ấy thật sự thì cũng nên tiến hành dự định của mình ,nếu không nói sớm sau này ra nước ngoài thì sẽ không còn thời cơ nữa đó, khi xưa 2 bạn chia tay vì trả cảnh chắc cô ấy hok trách bạn đâu ,mình nghĩ cô ấy cũng còn yêu bạn đó ,nên đến giờ cô ấy vẫn hok tìm cho mình 1 tình yêu ,tình yêu chân thật chỉ với 4 năm thời (gian) gian không dễ j` mất đi đâu bạn a` ,cố lên bạn nhé ,chúc bạn may mắn và thành công......

ch16_ksh

bạn nên nhờ một người bạn thân của cô ấy để hỏi thử xem cô ấy thế nào.Hay là bạn hẹn cô ấy ở 1 địa chỉ nào đó rồi 2 người cùng nhau nói chuyện.Nếu cô ấy nói còn rất yêu bạn thì bạn ơi hãy tiến tới cùng cô ấy đi. Còn nếu cô ấy nói chỉ xem bạn như trò chơi hay 1 người bạn thì bạn hãy cứ tiếp tục sống và tiếp tục bước trên con đường sự nghề đừng gãy gánh nửa chùng chứ.Không có cô ấy thì không sao nhưng bạn còn cả một sự nghề và tương lai phía trước kia kìa. Đồng thời (gian) bạn còn có cả 1 lục lượng hùng hậu đang dõi theo từng bước chân của bạn:đó chính là ba mẹ và bạn bè đó.Người yêu thì còn có thể tìm lại nhưng còn ba mẹ và bạn bè thì khó có thể tìm được lắm bạn ơi.Chúc bạn vui.

Trải qua 4 năm xa nhau nay gặp lại hai bạn vẫn thân thiết chứng tỏ hai bạn rất yêu nhau.Mỗi tối cô ấy đeu trò chuyện vơi bạn thì bạn khỏi cần tìm chỗ tỏ tình lãng mạn mà bạn đến thăm hõi gia đinh cô ấy nhân dịp Tết và xin hỏi cưới cô ấy.tui nghĩ cô ấy rất đep và tuyệt cú vời nên giữ chân bạn ở laï quê hưong.Chúc bạn thật hạnh phúc,

talasomot

sao tình yêu của bạn tương tự của mình quá vậy,nhưng mình khuyên bạn là hãy tỏ tình rồi cưới trước khi đi ra nước ngoài,có thể người nằm trong trả cảnh mới hiểu được câu chuyện này thôi,đây là nick của mình nếu bạn muốn làm bạn với mình xot_xa_tinh_doi

hoang_nguy

Bạn ơi mình nghĩ trc khi bạn quyết định nối lại với cô ấy thì bạn phải giải quyết vấn đề mà trc kia vừa làm cho 2 bạn chia tay. Đó là sự ngăn cản của gia đình 2 bạn.

Liệu bây giờ gia đình 2 bạn có còn ngăn cản nữa ko. Nếu còn thì bạn có chắc rằng bạn sẽ không 1 lần nữa chủ động chia tay cô ấy ko. Như thế cô ấy sẽ lại bị tổn thương thêm 1 lần nữa đó.

Chúc bạn thành công và vui vẻ nhé!!!!!!!!!!!!!!!

pink_piglet_94

1.Nên ra nước ngoài ,là chuyện cần làm.

2.Sau đó về bảo lảnh cô ta sau .

3."To love again" sẽ suông sẽ thui.

4.Thời đại vi-tính,nhớ wá thì "chat" mỗi đêm vậy.

Các chủ đề có liên quan khác