xin chào các bạn.thật ra câu hỏi này mình vừa gửi 1 lần rồi.qua ý kiến phản hồi của các bạn.nên mình cung cấp thêm thông tin về mình để các bạn tiện giúp đỡ nhé.xin Thank tất cả các bạn..Xã mình là 1 xã nghèo.nằm ngay ở 1 huyện gần biên giới.Huyện Tân châu đó các bạn ah.những bà con ở đây sống tập trung là làm nông nghiệp.dân cư ở đây là những gia đình cùng kiệt trên tất cả miền Tổ Quốc về đây lập nghề và sinh sống.thanh niên ở đây thiếu thốn nhiều thứ lắm các bạn àh.về vật chất và cả thông tin nữa,mình là 1 bí thư chi đoàn ở ấp nhiều lần trăn trở và ấp ủ 1 ý tưởng là lập được 1 tủ sách để cho các bạn có thời cơ tiếp cận với thông tin trên thế giới và xã hội này.năm 2007 vừa qua từ những phong trào giúp các em có 1 cái tết trung thu vui vẻ mình và các bạn trước ngày rằm dành ra trọn 1 ngày chính tay của mình và các bạn làm ra những cái lồng đèn nhỏ trao cho các em.nhìn các em vui sướng cầm lồng đèn mình làm trong tay lòng mình có 1 cảm giác lâng lâng khó tả lắm.nên năm đó mình vừa được huyện đoàn tặng cả giấy khen là bí thư chi đoàn xuất sắc.không phải vì mỗi chuyện đó mà mình được như vậy mà còn rất nhiều chuyện nữa nói ra là dài dòng lắm các bạn àh.Xã của mình 1 năm đôi khi cũng có 1 đoàn sinh viên thành phố về tặng bánh kẹo.sách giáo khoa cũ và cả sách báo truyện tranh nữa,và những lần như thế mình lại thấy các bạn và các em có được 1 niềm vui khó tả lắm.và đối với bản thân mình.và từ đó vừa thôi thúc mình nên làm 1 điều gì đó cho các bạn và các em nữa thế là mình có 1 ý tưởng lập 1 tủ sách nho nhỏ ở ấp giúp các bạn có thời cơ tiếp cận thông tin và thư giãn nữa,nhưng "một cây làm chẳng lên non,ba cây chụm lại nên hòn núi cao".nên mình chỉ biết là mong các bạn ở cộng đồng yahoo này và tất cả các bạn trên tất cả miền Tổ Quốc có thể ủng hộ sách báo,sách giáo khoa củ nữa.nói chung là những tấm thiện tình của các bạn mình xin nhận hết.mọi đóng lũy của các bạn xin hãy gửi về địa chỉ:nguyễn văn lanh.số nhà 107 tổ ấp tân thuận,xã tân thành huyện tân châu,tỉnh tây ninh.số phone của mình là 0987965962.mình xin Thank vì sự sẻ chia của các bạn.

Thực lòng với bạn: Mình rất cảm động trước chuyện làm, nghĩa cử cao đẹp của bạn giành cho thanh thiếu nhi nơi bạn đang sinh sống, hy vọng rằng qua trang Hỏi và đáp của Yahoo bạn sẽ nhận được nhiều tấm lòng hảo tâm từ các nhà tài trợ, từ cộng đồng của mạng để giúp bạn toại nguyện được ước mơ. Nhưng mình cũng mách bạn một kiểu để có sách báo cho thanh thiếu niên của địa phương có thêm sách báo để đọc nha: Thứ nhất, bạn có thể phát động phong tào kế hoạch nhỏ ngay tại địa phương để lấy trước mua sách báo, thứ hai bạn có thể phát động cuộc vận động trong thanh thiếu niên một phong trào hiến sách (mỗi người một cuốn), thứ ba bạn có thể lên mạng tải, in ra những bài báo, bài viết,. câu chuyện ... rồi đóng thành từng tập theo từng chủ đề để làm phong phú hơn cho tủ sách của bạn! Chúc bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác