nhibecky_annie

nếu bạn mún thì tự tay mình làm cũng được mà

bạn vào đây download fonts chữ thư fáp về nè

còn đây là 1 số câu đối nè

Mừng Xuân hỷ xả thêm công đức, Đón Tết từ bi bớt não phiền.

Ngày xuân hạnh phúc, bình an đến, Năm mới vinh hoa, phú quý về.

Đón Xuân mới tới, rước ông Thần Tài vô trong nhà ở mãi,

Tiễn năm cũ qua, đuổi thằng túng thiếu đến chỗ khác chơi luôn.

VỊNH TRANH TỨ QUÝ

Xuân đáo hoa khai, tài như ý, (bình an tài lợi tiến)

Hạ lai thịnh vượng, phúc mãn đường,

Thu khứ bình an, lộc đắc chí, (hoa khai lộc như ý)

Đông hồi tứ quý, thọ an khương.

Đa phúc đa thọ đa phú quý

Đắc tài đắc lộc đắc nhân tâm

Ngày xuân kiến làm ra (tạo) bức tranh xuân, vươn tới đỉnh cao Chân - Thiện - Mỹ

Năm mới dựng xây con người mới, chói ngời gương sáng Đức - Tài - Tâm

Nắng Xuân rực rỡ, náo nức nhộn nhịp, nhà nhà trẩy hội

Gió đông buốt lạnh, tất ta tất tưởi, người người bán mua

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
V Anh (chị) hãy cho biết ý kiến của mình về câu ngạn ngữ sau: “Đừng sống theo điều ta ước muốn. Hãy số Văn học 0
C Mình đang cần tư vấn mời thầu, ai biết công ty nào tư vấn chất lượng cho mình xin địa chỉ nhé? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
Y Có ai biết ngân hàng nào đang cho cán bộ văn phòng vay tiền k vạy bảo mình với? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 3
T Bạn nào cho mình biết nguồn cung cấp quần áo để mở shop thời trang với? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 7
V Tôi năm nay 26 tuổi đang muốn mua bảo hiểm cho mình nhưng chưa biết chọn hãng nào và mệnh giá bao nh Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
D Mình muốn mở một cửa hàng Văn phòng phẩm. Mách cho mình biết chỗ lấy hàng ở đâu nhé Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
N Làm ơn cho mình biết sự khác nhau và giống nhau giữa trình độ chất lượng và chất lượng toàn phần? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 1
C Bạn nào có thể cho mình biết về world-nets và chương trình follow me được không ? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
G Bạn nào cho mình biết 400 đ thì có nghĩa là 400 điểm hay 400 VND không ? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
C Các bạn ơi, cho mình hỏi, các bạn có biết hiện nay ngân hàng nào có quy mô vốn điều lệ lớn nhất ở Vi Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 1

Các chủ đề có liên quan khác