bạn Luong_thoa05 nói rõ hơn 1 chut được không bạn.

vào svchost.exe xong rùi làm gì nữa bạn nói rõ giúp mình, máy mình cũng có tới 4 5 cái svchost.exe liền

mynak44b

Cho em hỏi lầ khi em chơi warcraft cái CPU Usage nó nảy lên 100% rồi reset máy mà khi chơi game khác như TLBB thì không sao cả???

buituanxuyen

Quote:

Được gửi bởi tien_tranquang

bạn Luong_thoa05 nói rõ hơn 1 chut được không bạn.

vào svchost.exe xong rùi làm gì nữa bạn nói rõ giúp mình, máy mình cũng có tới 4 5 cái svchost.exe liền

ko phải các svchost đó là virus đâu, mỗi một svchost là một trình của máy, nó có một công dụng riêng của nó(cái công dụng thì mình chưa bit rõ,chỉ nôm na là thế), bạn nếu mún bit cái nào là virus thì vào msconfig, kiểm tra xem có cái nào giả danh svchost nằm trong mục startup hay ko, nếu có thì hãy truy tìm địa chỉ nó mà xóa rùi xáo cái tít đó lun

Prewitt

Quote:

Được gửi bởi darkera13

(tức là không dùng đến,cái này thấp mới sợ chứ cao thì kệ bà nó).

vì sao lại thế hả anh zai???

nhocso_94

Quote:

Được gửi bởi thongtr

đúng đó bạn PhuCuongSPI chụp hình rồi post lên thì mới biết dc chính xác máy bạn đang bị tình trạng gì!

Thành thật Thank các bạn vừa giúp đỡ nhiệt tình ^^ Em vừa khắc phục được nó bằng cách tiêu cực nhất là cài lại WIN, vì máy Cty nên có bộ phận sửa luôn Thật đáng buồn ! Chân thành Thank các bạn vừa cố vấn em ^^

Bentleah

theo hiểu biết của tui thì 1 là bạn bị nhiễm virus còn không thì do 1 chương trình thực thi bị nghẽn không chạy được nên mới như vậy

còn 1 trường hợp có thể đó là ram của bạn có vấn đề nên chỉ chạy có 1 ít chương trình mà vừa cạn kiệt tài nguyên

Torn

mấy bác coi giúp máy em xem thế nào chứ xài lâu lâu một tí là nó thành thế này àh

Achazyahu

Quote:

Được gửi bởi thanhtamntp

xài một lúc cả kav cả antivir cpu không load vậy mới lạ.

đó không phải là nguyên nhân bạn ơi .mình gỡ bỏ hết chương trình diệt virus đi cũng thế thôi. không bjk con CPU celeron cua mình có bị hỏng không bjk nữa, ah cái system sao nó cao vậy nhỉ. ai bjk xin chỉ giáo

Garron

Khả năng là tại dùng Firefox, bật ff lên rồi Ctrl + Alt+ Delete rồi vào Proccesses tắt ff đi nhé!

Terrence

Quote:

Được gửi bởi www.SimDep.us

Khả năng là tại dùng Firefox, bật ff lên rồi Ctrl + Alt+ Delete rồi vào Proccesses tắt ff đi nhé!

Thank bạn vừa góp ý nhưng mà mình không dùng firefox .mà xem trên cái proccesses thì mình vừa tắt hết chươg trình rùi mà nó vẫn die nè. hix hix

doanh_vytrong

Quote:

Được gửi bởi thanhhai0302

Thank bạn vừa góp ý nhưng mà mình không dùng firefox .mà xem trên cái proccesses thì mình vừa tắt hết chươg trình rùi mà nó vẫn die nè. hix hix

bạn xem lại bằng phần mềm này nhé, xem là cái services nào chiếm nhiều %cpu nhất (vì system chứa các services)

Quote:

Được gửi bởi ltgdhkhtn

bạn xem lại bằng phần mềm này nhé, xem là cái services nào chiếm nhiều %cpu nhất (vì system chứa các services)

cái phần mềm này hay quá .thank bạn nghe. để khi nào nó die rùi xem thằng nào là nguyên nhân .hì hì

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ẹc lại die nữa rùi.hix hix .ai xem giùm mình cái

Các chủ đề có liên quan khác