jojoolio121

mọi người ơi mình có nghề vụ nè muốn hỏi ý kiến tất cả người.Nghiệp vụ: Bán lại cổ phiếu ma ở năm trước trị giá 80 triệu thu bằng TGNH 75 triệu biết cổ phiếu này có dựphòng chốnggiảm giá 2 triệu.Mình định khoản như sau, cho mình ý kiến nhé:Nợ 112: 75Nợ 635: 5 Có 228: 80mình đang băn khoăn là Có 228 hay là Có 635Nợ 229: 2 _________ Nợ 229: 2 Có 228: 2 _________ Có 635: 2

Glyn

mọi người ơi mình có nghề vụ nè muốn hỏi ý kiến tất cả người.

Nghiệp vụ: Bán lại cổ phiếu ma ở năm trước trị giá 80 triệu thu bằng TGNH 75 triệu biết cổ phiếu này có dựphòng chốnggiảm giá 2 triệu.

Mình định khoản như sau, cho mình ý kiến nhé:

Nợ 112: 75

Nợ 635: 5

Có 228: 80

mình đang băn khoăn là Có 228 hay là Có 635

Nợ 229: 2 _________ Nợ 229: 2

Có 228: 2 _________ Có 635: 2

131_47

Định khoản như sau bạn à.

Nợ 112 75tr

Nợ 635 5tr

Có 228 80tr

Khoản trả nhập 2 triệu vẫn để đó, cuối năm sẽ so sánh xem với mức dựphòng chốngcần lập cho năm tiếp theo sẽ phải trích lập thêm hay trả nhập

slimshady_9x

Bán lại cổ phiếu ma ở năm trước trị giá 80 triệu thu bằng TGNH 75 triệu biết cổ phiếu này có dựphòng chốnggiảm giá 2 triệu

NỢ TK 112 75

NỢ TK 635 5

CÓ TK 228 80

cuối niên độ mà số dựphòng chốngnhỏ hơn số vừa lập dựphòng chốnghiện có thì moi hach toán có tk 635 bạn ah? hihihi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M Việc công ty cổ phần mua lại cổ phiếu của công ty mình đang lưu hành, sau đó bán lại chon các cổ đôn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
H _____ P _____ đã tạo đáy _____ Bán hết cổ khác quay lại múc P Tài chính, Chứng khoán 0
I Khái niệm "mua ròng" và "bán ròng" trong câu "Khối ngoại đẩy mạnh mua ròng (cổ phiếu) trở lại" là gì Tài chính, Chứng khoán 3
N [Free] Đề án Bàn về chế độ kế toán chiết khấu thương mại, giảm giá hàng bán và hàng bán bị trả lại Luận văn Kinh tế 0
B Có một lần nào đó em đã nhìn thấy một em bé đi bán vé số dạo. Em hãy tả lại người bán vé số ấy. Văn học thiếu nhi 0
N Nhờ Quý Hội giải đáp về trường hợp hạch toán hàng bán trả lại. Vào thời điểm tháng 11/2006, công ty Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Nghe và kể lại câu chuyện “Người bán quạt may mắn”. Văn học thiếu nhi 0
N Hàng lỗi nên trả lại để sửa, nhưng do sơ xuất DN bán lại bán cho 1 khách hàng khác Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Hạch toán mua quyền đặt quảng cáo tại trang web rồi bán lại Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
G Công ty tôi mua một lô sợi của công ty A vào 11/2007 và đã bán lại cho công ty M nhưng sợi bị lỗi nê Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác