Cuinn

Mình bây giờ mới nộp trước theo mẫu C1-02/NS.Dn tự nộp bằng trước mặt thì chỉ ghi vào phần người nộp thuế, MST, đất chỉ và điền các thông tin có liên quan trong bảng kê thôi phải ko?Còn các mục khác mình đọc chỉ dẫn thấy không có liên quan gì.Chiều mình phải nộp rồi,giúp mình với.

Oliverios

Đúng rồi đó bạn, mình cũng vừa làm xong giấy nộp trước theo mẫu C1-02/NS sáng nay và mình chỉ ghi ở mục: người nộp thuế, MST, đất chỉ, đề nghị KBNN ...chuyển cho KBNN...Các phần còn lại mình bất phải ghi bạn ạ!

vi_vu_thangngay

Vậy là TH của bạn là chuyển khoản nên mới có phần đề nghị NH(KBNN)......chuyển KBNN.....DN mình nộp trước mặt nên phần đó không nên phải ghi.

Korbin

Trích:

Nguyên văn bởi ubn_love

Mình bây giờ mới nộp trước theo mẫu C1-02/NS.Dn tự nộp bằng trước mặt thì chỉ ghi vào phần người nộp thuế, MST, đất chỉ và điền các thông tin có liên quan trong bảng kê thôi phải ko?Còn các mục khác mình đọc chỉ dẫn thấy không có liên quan gì.Chiều mình phải nộp rồi,giúp mình với.

Ghi như sau:

Người nộp thuế : tên công ty bạn

Mã số thuế :MST công ty bạn

Địa chỉ :công ty bạn

(3)-Nộp vào ngân hàng nhà nước , nếu nộp bằng trước mặt ghi ở (4) thôi,

ở (4) -tỉnh, thành phố kho bạc bạn đi nộp

Cơ quan quản lý thu : cơ quan thuế nơi bạn quan hệ

Nếu nộp thuế nhập khẩu thì ghi tờ khai còn không thì bỏ trống

Nội dùng: các chương, ngựa ngành thì em xem QĐ 33 2008 để điền vào.

(9) Chỉ ghi tên,ký người nộp, bỏ phần kế toán trưởng, giáddooosc ( chỉ sử dụng nộp trước vào NSNN bằng chuyển khoản).

Mấy cái còn lại tự nghiên cứu

25986_25986

Trích:

Nguyên văn bởi vansi200780

Ghi như sau:

(9) Chỉ ghi tên,ký người nộp, bỏ phần kế toán trưởng, giáddooosc ( chỉ sử dụng nộp trước vào NSNN bằng chuyển khoản).

Phần kế toán trưởng có thể bỏ trống nhưng kể cả khi doanh nghề nộp trước mặt cũng phải giám đốc ký và đóng dấu vào không là lại đi về đó bạn ơi!

Clustfeinad

Trích:

Nguyên văn bởi vansi200780

Ghi như sau:

Phần kế toán trưởng có thể bỏ trống nhưng kể cả khi doanh nghề nộp trước mặt cũng phải giám đốc ký và đóng dấu vào không là lại đi về đó bạn ơi!

Avner

Trích:

Nguyên văn bởi cht1510

Cái này chắc tuỳ chỗ quá, bạn mh làm bên Ba đình nộp TM, không cần Giám đốc ký vẫn nộp Oke :D

kimnhan288

Trích:

Nguyên văn bởi behipdt

Cái này chắc tuỳ chỗ quá, bạn mh làm bên Ba đình nộp TM, không cần Giám đốc ký vẫn nộp Oke :D

Hix mình cũng nộp trên Ba Đình, phải đi về đó vì GĐ k ký

Atleigh

Hic...Em nộp cho một công ty ở Hưng Yên, nên bắt buộc phải chuyển khoản, nhưng cái này em không rành lắm. Các anh chị chỉ dẫn giúp em ghi giấy nộp trước bằng CK không ạ?Em hỏi cục thuế thì họ cho cả ngựa số thuế của tỉnh hưng yên.

Pell

Ghi mẫu như thế này này ! Cứ ghi như trong mấu của mình, cái nào không có thì không cần ghi, mẫu thực tế luôn nhé~!

Traveon

Trích:

Nguyên văn bởi thaicongtu

Ghi mẫu như thế này này ! Cứ ghi như trong mấu của mình, cái nào không có thì không cần ghi, mẫu thực tế luôn nhé~!

A cho em hỏi chút. Cái mục tài khoản tạm thu ấy là ghi tài khoản 741 và ngựa số thuế của chi cục thuế quản lý công ty mình phải không ạ.Em thấy chị chỉ dẫn bảo ghi số tài khoản và ngựa số thuế đó nhưng không chắc chắn lắm.Trả lời gấp giúp em với nhé

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Căn cứ vào mẫu số 03 - giấy xác nhận thời gian công tác, phần ghi chú: "Mỗi cơ quan, đơn vị chỉ có t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
V khách hàng chúng tôi là một công ty cổ phần A, trên giấy phép đăng ký kinh doanh của họ có ghi ngành Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Một doanh nghiệp liên doanh thành lập từ năm 1994. Giấy phép đầu tư ghi vốn pháp định là USD. Các bê Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
G Trên giấy chứng nhận đầu tư đối với doanh nghiệp 100% vốn đầu tư nước ngoài, ghi: “Vốn điều lệ của d Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C So sánh silicone và các loại giấy cắn sử dụng trong ghi dấu tiếp xúc cắn khớp ở vị trí lồng múi tối Tài liệu chưa phân loại 0
D khảo sát một số bệnh ở đường tiết niệu trên chó và ghi nhận kết quả điều trị Nông Lâm Thủy sản 0
M Những Lưu Ý Cần Ghi Nhớ Khi Sử Dụng Máy Thở Oxy Tại Nhà Sức khỏe 0
D Sử dụng sơ đồ tư duy trong các tiết ôn tập môn toán 12 nhằm phát huy tính sáng tạo và nâng cao khả năng ghi nhớ của học sinh Luận văn Sư phạm 0
D Bảo hộ quyền của nhà sản xuất ghi âm, ghi hình theo pháp luật Việt Nam Luận văn Luật 0
H Nghiên cứu phương pháp ghi nhận các hoạt động của Microsoft Word Công nghệ thông tin 0

Các chủ đề có liên quan khác