lucifer.ginta

Mọi người cho mình hỏi chút, mình mới làm kế toán nên muốn hỏi nộp thuế môn bài thì cần những thủ tục gì hả tất cả người. Và năm 2010 này có phải đăng ký dự kiến tổng quỹ lương của cty nữa không ạh

Thank nha.

Bạn làm tờ khai thuế MB theo mẫu 01/MBAI vag làm tờ nộp trước vào NSNN để qua kho bạc nộp thuế luôn. Cty bận thuộc bậc thuế bao nhiêu thì nộp bấy nhiêu

Bậc thuế môn bài Vốn đăng ký Mức thuế môn bài cả năm

Bậc 1 Trên 10 tỷ 3.000.000đ

Bậc 2 Từ 5 tỷ đến 10 tỷ 2.000.000đ

Bậc 3 Từ 2 tỷ đến dưới 5 tỷ 1.500.000đ

Bậc 4 Dưới 2 tỷ 1.000.000

Thân

qwe_jkl

Trích:

Nguyên văn bởi thanhhaiqn84

Mọi người cho mình hỏi chút, mình mới làm kế toán nên muốn hỏi nộp thuế môn bài thì cần những thủ tục gì hả tất cả người. Và năm 2010 này có phải đăng ký dự kiến tổng quỹ lương của cty nữa không ạh

Thank nha.

Làm tờ khai mẫu 01/MB.Tuỳ vào bậc thuế mà nộp trước vào kho bạc.

Đăng ký quỹ lương với cơ quan thuế vừa bỏ từ đầu năm 2008 rồi bạn nhé.

khoadalat

mẫu thuế môn bài ở đâu sao không thấy hả nhà mình, tớ vào phần mềm hỗ trợ kê khai thuế mà có thấy đâu

kokotsk2003

Thế trong mục:

1. Kỳ tính thuế: là ghi năm 2010 hả tất cả ngươờ

11, người nộpthuế môn bài: là tên CTy àh

12: Đơn vị trực thuộc hạch toán phụ thuộc cùng đất phương

(ghi rõ tên, đất chỉ): nghĩa là sao ạh.

Mìnhko hiểu lắm, tất cả người chỉ giúp mình nha

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

cu bi lên mạng mà down về

Patamon

Trích:

Thank nha.

Cũng không có thủ tục j đâu bạn ah. Bạn chỉ cần làm tờ khai thuế môn bài rồi lên chi cục thuế đóng dấu. Chi cục thuế sẽ giữ lại 2 bản và trả lại cho bạn một bản. Bạn cầm tờ khai đó wa kho bạc nhà nước nộp trước là xong.

Chúc bạn thành công!

Kasia

Trích:

Thank nha.

Bạn xác định số thuế môn bài phải nộp theo số vốn điều lệ trên ĐKKD

- Bậc 1 Trên 10 tỷ thuế MBài:3.000.000

- Bậc 2 Từ 5 tỷ đến 10 tỷ thuế MBài: 2.000.000

- Bậc 3 Từ 2 tỷ đến dưới 5 tỷ thuế MBài:1.500.000

- Bậc 4 Dưới 2 tỷ thuế MBài: 1.000.000

(Thông tư Số: 42/ 2003/TT-BTC)

Làm Tờ khai thuế môn bài Mẫu số: 01/MBAI (Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ Tài chính)

Khi nộp tiền: GIẤY NỘP TIỀN VÀO NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC Mẫu số: C1- 02/NS

(Theo TT số 128/2008/TT-BTC ngày 24/12/2008 của Bộ Tài chính)

Nộp trước 30/01/2010.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
A thủ tục nộp thuế tndn Pháp luật 3
D Nâng cao thực hiện thủ tục Hải quan điện tử tại Chi cục Hải quan Gia Thụy Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao chất lượng thủ tục Hải quan điện tử tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng khu vực 3 Luận văn Kinh tế 0
D Báo cáo Thực tập tốt nghiệp thủ tục hải quan đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Luận văn Kinh tế 0
D Vận dụng thủ tục kiểm toán để phát hiện gian lận trong kiểm toán báo cáo tài chính do công ty Deloitte Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Cải cách thủ tục hành chính theo cơ chế một cửa ở cấp xã trên địa bàn thành phố Việt Trì, tỉnh Phú Thọ Khoa học Tự nhiên 0
V Xây dựng chương trình quản lý phục vụ quá trình cải cách thủ tục hành chính theo cơ chế “một cửa” tạ Luận văn Kinh tế 0
N Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách đoàn nội địa tại khách sạn Phương Đông Luận văn Kinh tế 3
G Phương hướng và giải pháp nhằm hoàn thiện và nâng cao quy trình đón tiếp, làm thủ tục nhập phòng cho Luận văn Kinh tế 0
P Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách lẻ nội địa tại khách sạn Thanh Long Luận văn Kinh tế 4

Các chủ đề có liên quan khác