Gregson

Mình mới lắp Internet, cái ông KTV ổng tới cài đặt máy lèm sao mà mất lun cái nút Log Off trong Start rùi.

Trước kia, khi bật máy tính lên, nó thường hiện ra màn hình xanh xanh Welcome, rùi có mấy cái account kế bên, để mình chọn đăng nhập vào. Bi giờ không còn cái màn hình xanh xanh welcome nữa, thay vào đó là một cái cửa sổ, bắt nhập User và pass để đăng nhập vào. Cũng may tên User của mình dễ nhớ, và không có pass, chứ nếu tên dài or có pass, thì coi như bó tay , khỏi sử dụng máy lun

Hiện giờ, trong menu Start của mình không còn cái nút vàng vàng Log Off nữa, và tất nhiên chức năng Switch User cũng không còn. Muốn log off thì phải Ctrl Alt Del, rùi chọn Shut Down, sau đó mới có thể Log Off được.

Bạn nào có thể giúp mình chỉnh lại, để máy tính trở lại như xưa, hiện cái màn hình xanh xanh welcome, và phục hồi lại cái chức năng log off và Switch User.

tranmainhatk5

Bây giờ tui mới chợt nhớ ra rằng mấy thầy cài đặt windows chỉ biết có nhắm mắt mà Ghost nên mới có cái lổi kỳ cục không lý như vậy.

tim_em56

Quote:

Được gửi bởi hiep.vikom

- Bạn có chắc vừa sử dụng tài khoản Admin.

- Hãy thử chỉnh trong registry :

Start -> Run -> Regedit

System Key: [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon]

Value Name: AllowMultipleTSSessions

Data Type: REG_DWORD (DWORD Value)

Value Data: (0 = Disable Fast User Switching, 1= Enable)

Mình nghĩ rằng mình đang sử dụng limited account

bạn nào chỉ giúp mình delete được cái thằng CSNW (Client Service For Netware) thì mình Thank nhìu!!!!

classic_season

tui không bít nói j hơn là Thank các bạn

chỉ vì kái thằng netware mà tui mất ăn mất ngủ mấy đêm không bít làm như nào, nhìu lúc nghĩ quẩn định giết winxp lun. rồi kài lại

may mà tui gặp dc mấy bạn. trân thành cảm ơn. nhưng mà chẳng ai nói với tui là khi uninstall netwate thì mấy kài đạt trên màn hình c~ mất tiêu lun. nhưng dù sao c~ thank các bạn

lethuyhanh_1973

Quote:

Được gửi bởi Real Madrid

Mình mới lắp Internet, cái ông KTV ổng tới cài đặt máy lèm sao mà mất lun cái nút Log Off trong Start rùi.

Trước kia, khi bật máy tính lên, nó thường hiện ra màn hình xanh xanh Welcome, rùi có mấy cái account kế bên, để mình chọn đăng nhập vào. Bi giờ không còn cái màn hình xanh xanh welcome nữa, thay vào đó là một cái cửa sổ, bắt nhập User và pass để đăng nhập vào. Cũng may tên User của mình dễ nhớ, và không có pass, chứ nếu tên dài or có pass, thì coi như bó tay , khỏi sử dụng máy lun

Hiện giờ, trong menu Start của mình không còn cái nút vàng vàng Log Off nữa, và tất nhiên chức năng Switch User cũng không còn. Muốn log off thì phải Ctrl Alt Del, rùi chọn Shut Down, sau đó mới có thể Log Off được.

Bạn nào có thể giúp mình chỉnh lại, để máy tính trở lại như xưa, hiện cái màn hình xanh xanh welcome, và phục hồi lại cái chức năng log off và Switch User.

- Bạn có chắc vừa sử dụng tài khoản Admin.

- Hãy thử chỉnh trong registry :

Start -> Run -> Regedit

System Key: [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon]

Value Name: AllowMultipleTSSessions

Data Type: REG_DWORD (DWORD Value)

Value Data: (0 = Disable Fast User Switching, 1= Enable)

moon_nontop_9x

Nhắn với các bạn KTV.

các bạn KTV khi đi cài đặt internet cho trời hạ xin ĐỪNG có cài NOVEL NETWARE SERVICE và IPX Protocol.

barbie21_9

các bạn có thể làm như sau; Kể cả bạn có mật (an ninh) khẩu thì windows vẫn

Cho phép tự động Logon.

Cho phép người dùng sử dụng chế độ tự động đăng nhập vào hệ thống sau khi khởi động.

Tìm đến khoá chỉ ra bên dưới trong Registry Editor, làm ra (tạo) một giá trị kiểu String mới với tên "ForceAutoLogon" nếu chưa có và nhập dữ liệu cho nó là 1 để cho phép người dùng có thể tự động Logon vào hệ thống.

Minh họa trong Registry Editor

Name Type Data

(Default) REG_SZ (not set value)

ForceAutoLogon REG_SZ 1

My Computer\ HKEY_LOCAL_MACHINE\ SOFTWARE\ Microsoft\ Windows NT\ CurrentVersion\ Winlogon

System Key: HKEY_LOCAL_MACHINE\ SOFTWARE\ Microsoft\ Windows NT\ CurrentVersion\ Winlogon

Name: ForceAutoLogon

Type: REG_SZ

Value: 0 - không cho phép, 1 - cho phép

men_lovy_love9x

ah, mình xin đính chính thêm: Hiện giờ cái nút vàng vàng log off vừa hiện ok rùi, nhưng chức năng switch user thi hổng thấy đâu cả. Thường khi vào log off, nó thường hiện log off và switch user, còn bi giờ, nó chỉ hiện một câu ngắn gọn: Muốn log off ko, OK thì log, còn không OK thì biến !!!

---> vậy là còn dính cái thằng Switch User

02. Màn hình xanh xanh Welcome: cái thằng này coi bộ khó tính, không thực hiện dc. Và hiện giờ, khi login vào windows, nó hiện ra cái cửa sổ bắt nhập user name và pass, thay vì cái màn hình xanh xanh welcome ngày xưa !

Níu không nhớ tên user thì coi như khỏi login.

Vào Control Panel tìm cái Client Services for NetWare và uninstall nó đi. Nếu không có thì vào properties của Local Area Connection và tìm, cũng uninstall nó đi, sau đó làm lại các bước như TRANDAUBAC là được.

tigerous_4787

Thanks bạn TRANDAUBAC và lee_huynh306 rất nhiều, hiện PC vừa hiển thị lại bình thường: Màn hình xanh xanh welcome, log off, switch user....

Thank các bạn rất nhiều!!!

trang_duy

mấy bác ơi! mình cũng vừa làm như mấy bác chỉ rồi mà sao màn hình welcome green vẫn chưa có! mình không tương tự như bạn Real Madrid "02. change the Way User Log on or off -->nó hiện cái bảng thông báo: "Client Services for NetWare has disabled the Welcome screen and Fast User Switching. To restore these features, you must uninstall Client Services for NetWare"

" mình không bị như vậy! mình Change the way..1 cách bình thường nhưng khi Rétart máy lại nó vẫn hiện lên cái bản User và Pass, có ai giúp mình với! mỗi Switch User là phải Log off hết hjx hjx...

a_1

2.Phục hồi Wellcome Green :

Controlpanel -> user account -> change the Way User Log on or off -> check không wellcome green rùi restart lại máy .chúc bạn thành công hehhehe

Hiện máy tui cũng đang bị tình trạng tương tự, tui đã làm theo cách trên và nhờ một số người khác hỗ trợ nhưng vẫn không được ==> nhờ các bạn giúp đỡ.

love_story_0880

Thanks bạn TRANDAUBAC rất nhiều.

Mình có làm theo hướng dẫn:

01. Phục hồi Logoff: --> mặc định của mình là "Not Configured"--> coi như OK !

02. change the Way User Log on or off -->nó hiện cái bảng thông báo: "Client Services for NetWare has disabled the Welcome screen and Fast User Switching. To restore these features, you must uninstall Client Services for NetWare"

Hai lựa chọn: Use the Welcome Screen và Use Fast User Switching mờ căm, không cho check vào.

Mình vào Administrative Tools--> Services--> chọn "Client Service for NetWare" và disabled,stop nó luôn. Nhưng kết quả vẫn vậy, vũ như cẩn !!!

bạn nào có kinh nghiệm trong việc này, thì hướng dẫn cho mình với...

pupyxun

1.Phục hồi Logoff:

Start -> run -> gpedit.msc -> ở phần User Configuration -> Administrative Templates -> Start Menu and Taskbar -> nhìn sang bên phải ,kiếm dòng thứ 16 " Remove logoff to Start menu " , nhấp chuột phải vào dòng đó ,chọn properties -> nếu dấu check là Enable thì check lại thành Not Configured.Chúc bạn thành công

2.Phục hồi Wellcome Green :

Controlpanel -> user account -> change the Way User Log on or off -> check không wellcome green rùi restart lại máy .chúc bạn thành công hehhehe

3.Giờ có Hireen boot thì Syskey,Userkey .. chỉ có vứt.

Các chủ đề có liên quan khác