manamanvn01

Mình chưa làm tờ khai thuế muôn bài lần nào? Mọi người chỉ dẫn mình với nhá. Bây h ct mình mới làm tờ khai thuế muôn bài vì thành lập mà không hoạt động?

Trích:

Nguyên văn bởi mainhadat24h

Mình chưa làm tờ khai thuế muôn bài lần nào? Mọi người chỉ dẫn mình với nhá. Bây h ct mình mới làm tờ khai thuế muôn bài vì thành lập mà không hoạt động?

Mẫu tờ khai thuế môn bài nè bạn

Terrel

Em không biết cách post câu hỏi giúp em với!công ty em đổi đất chỉ thì có cần làm lại số bảo hiểm không ah?

baouyen2210

chào cả nhà mình vừa nộp tờ khai thuế môn bài xong đơn giản mà ai có nhu cầu mình mail biểu mẫu đó cho còn giấy nộp tiên cho kho bạc thì mình cũng gửi cho luôn.

hoangkhws

công ty mình vừa đóng thuế môn bài rồi vậy còn mấy tờ giấy biên nhận đóng thuế đó mình phải làm gì với nó?tks

Trích:

Nguyên văn bởi thuyhuynh_tg

In tờ khai 2 bản thôi, một gởi cơ quan thuế, một lưu hs công ty.

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

Bạn kẹp vào hồ sơ lưu của tháng 1.

Thank tất cả người. Mình là kế tóan mà chẳng được làm kế tóan gì cà, làm ở công ty nào cũng làm tòan chuyện vănphòng chốngthôi. Qua đây mình mới biết thêm về thực tế của công tác kế tóan đấy.

hoaivu_009

Trích:

Nguyên văn bởi But-Bi

phải in ra 3 tờ hả bạn, một tờ trên huyện giữa còn 2 tò kia làm sao ban?

In tờ khai 2 bản thôi, một gởi cơ quan thuế, một lưu hs công ty.

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

Trích:

Nguyên văn bởi vanthanhnvkt

công ty mình vừa đóng thuế môn bài rồi vậy còn mấy tờ giấy biên nhận đóng thuế đó mình phải làm gì với nó?tks

Bạn kẹp vào hồ sơ lưu của tháng 1.

an_hut

Trích:

có j đâu có mẫu hết mà. làm theo mẫu rùi in ra 3 tờ nộp.Thuế môn bài áp dụng đối với các loại hình doanh nghề có đăng ký kinh doanh được áp dụng như sau theo mức vốn điều lệ:

Bậc thuế môn bài Vốn đăng ký Mức thuế môn bài cả năm

Bậc 1 Trên 10 tỷ cùng 3.000

Bậc 2 Từ 5 tỷ đến 10 tỷ cùng 2.000

Bậc 3 Từ 2 tỷ đến dưới 5 tỷ cùng 1.500

Bậc 4 Dưới 2 tỷ cùng 1.000

toybox_jaychou

Hien tai minh dang can to khai thue mon bai blog ke toan co the cung cap cho minh to khai nay dc k?chuc mot ngay tot lanh

tranghp83

Bạn có thể lấy form tờ khai từ mẫu biểu của Thông tư 60

Còn bậc thuế môn bài bạn có thể tham tiềmo thông tư 42 chỉ dẫn về thuế MB.

Mình nghĩ trong thư viện của Dân các văn bản này có đủ, nếu không bạn cho mail mình gửi mẫu biểu và thông tư cho.

Meirion

Trích:

làm TK thuế môn bài cũng dễmà, bạn lấy form rùi điền thông tin DN vào, tuỳ vốn điều lệ của cty mà phải nộp thuế bậc mấy thôi.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác