Garwig

gần đây tui không thể đièu chỉnh được thanh thước dọc (phía bên trái màn hình)làm thế nào để có thể trở lại bình thường?

Vere

Quote:

Được gửi bởi slendersnake

làm thế nào đẻ up ảnh hả các bác? khi attach file ảnh đều bị hiện ra là: Upload of file failed.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

thanh thước dọc vẫn hiện ra nhưng lại bất thể điều chỉnh được

up lên 1 host nào nó imagesack chẳng hạn rồi lấy cái link đó bỏ vào thẻ .

heo_con_way_pha

trường hợp của tui được mô tả ở đây:

còn đây là link hình

mong được các bạn giúp đỡ. cần rất gấp. thanks in advance

master_boy_s2

Quote:

Được gửi bởi ansobimat

có thể là bạn vừa chọn kiểu để màn word theo kiểu normal hay web layout. Muốn lấy lại thanh thước dọc bạn vào view > chọn print layout là thanh thước dọc lại hiện lại mà

tiếp theo bạn thử vào tool>> options > thẻ view xem mục vertical scroll bar xem có chọn ko, nếu không thì bạn đánh dấu chọn vào

pi_bi

Bạn vào Tools >> Option >> thẻ View bạn đánh dấu chọn mục vertical ruler (Print view only) >> OK.

Coy

mình muốn hỏi thêm là màn hình văn bản của mình bị co lại như trong hình

làm thế nào để trở lại được như bình thường?

hungcay_29

Theo mình nhìn thấy bạn đang ở chế độ hiển thị 85%, nhìn màn hình văn bản nhỏ và có vẻ như bị co lại. trên thanh formatting bạn chọn chế độ hiển thị là 100% hay lớn hơn tùy ý bạn.

Nếu trong Word vừa có biểu mà bất điều chỉnh được thì bạn hãy vào Table/Table Propties/ chọn Row nếu thấy hai ô kiểm vừa bỏ thì check vào, nói chung là vào đó xử lý được ngay. Nó chỉ có mấy lựa chọn thôi nên tha hồ thử nghề và không hề ảnh hưởng gì...

a_1

Table/Table Propties/ chỉ điều chỉnh kích thước các ô trong bảng biểu thôi.

Nếu chưa làm được thì bác làm như sau:

Bác trỏ chuột lên trên cùng của trang (sát với ruler ngang ấy). Lúc này nó hiện lên dong chữ là "Show white space" - tức là nó bảo bác nó đang dấu khoảng trống ở đầu và cuối trang, bác có muốn nó hiện ra không. Nếu muốn, bác chỉ chuyện bấm chột trái 1 phát là xong. Lúc này nó hiện dòng chữ "Hide white space" tức là nó lại hỏi xem bác có muốn dấu khoảng trống trên đầu và cuối trang hay không. Bác tha hồ lựa chọn.

k2008vb2

có thể là bạn vừa chọn kiểu để màn word theo kiểu normal hay web layout. Muốn lấy lại thanh thước dọc bạn vào view > chọn print layout là thanh thước dọc lại hiện lại mà

Quote:

Được gửi bởi slendersnake

gần đây tui không thể đièu chỉnh được thanh thước dọc (phía bên trái màn hình)làm thế nào để có thể trở lại bình thường?

chụp hình thử bác, mô tả chưa rỏ lắm

thanh_truong68

làm thế nào đẻ up ảnh hả các bác? khi attach file ảnh đều bị hiện ra là: Upload of file failed.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

thanh thước dọc vẫn hiện ra nhưng lại bất thể điều chỉnh được

Các chủ đề có liên quan khác